Em và H yêu nhau được hơn 1 năm, tình cảm 2 đứa rất tốt. H tính khô khan, không hay quan tâm nhưng em hiểu H yêu em nhiều. Em và H cũng có một vài xích mích, nguyên nhân chủ yếu là do 2 đứa có nhiều ý kiến trái ngược, và cũng do em có "bạn thân" là con trai.

Em và người "bạn thân" ( D) kia quả thật chỉ là bạn. Em hay đi chơi và chia sẻ với D, nhưng tất cả chỉ là bạn bè. D hay nói chuyện và gặp gỡ em nhiều hơn trong khi em và H có nhiều xích mích. D dịu dàng, quan tâm em...không như H.

Em biết D thích em, và quả thật em cũng có cảm nắng cậu ấy. Nhưng em yêu bạn trai em, và em hiểu việc em có tình cảm với D là sai lầm, nên em đã cố gắng chấm dứt. Nhưng em và H ngày càng xa nhau, em rất mệt mỏi, và lúc đó thật sự chỉ có D bên cạnh động viên em.

Bạn trai em biết em đã có tình cảm trên bạn bè với D, anh ấy rất giận và căm thù em. Anh ấy và em chia tay, vì em sai.

Em phân biệt được rất rõ ràng tình cảm em dành cho D chỉ là đôi chút nắng gió và sẽ mau hết. Nhưng vì hoàn cảnh, em và D gặp và nói chuyện nhiều hơn, khi đó em và H đã chia tay... Quả thật em có thích D nhiều hơn 1 chút sau khi chia tay H.

Một ngày, trong 1 lúc rất đau lòng chuyện tình cảm với H, em đã hôn D... D đã chủ động để chuyện "lên giường" xảy ra, và em điên rồ sao, cũng đồng ý. Em không biết em đang nghĩ gì nữa. Em thấy rất có lỗi với H, rất xấu hổ về bản thân, em nghĩ em là 1 đứa con gái dễ dãi và hư hỏng...em không muốn chuyện này xảy ra...

Sau lần đó, D luôn chủ động gần gũi em... Em không hề mong muốn chuyện đó... Cảm giác rất tồi tệ. Nhưng vì D cứ tiến tới, và em cũng có tình cảm, em cũng lại chấp nhận...

Em không yêu D, em chỉ thích, một thứ tình cảm nhẹ nhàng, không đủ để lên giường với nhau, thế mà em lại làm điều dại dột...

Đến giờ, thì H lại đã tha thứ cho em và muốn em trở về bên anh ấy. Em yêu H, em đã trở về yêu anh, mặc dù bản thân mình thật nhơ nhuốc...

Ngoài H là người yêu, và D là "gì đó", em không hề có bất cứ hành động gần gũi nào khác với người khác phái, em không dễ thích ai đó, không dễ hẹn hò, không dễ làm thân... Em không lả lướt, không đưa đẩy...

Nhưng với những gì xảy ra, em có phải là đứa con gái dễ dãi không ?