Chuyện là mình đang kết 1 em ở cạnh khu mình ở, cổng nhà em ấy ở ngay cạnh cổng khu nhà mình, nhưng mình và em ấy rất ít gặp nhau và nếu có gặp cũng có rất ít thời gian nói chuyện, nhiều thì 2~3 phút ít thì chưa đến 1 phút vì mình đi làm từ sáng đến tối em ấy thì hôm làm buổi tối hôm làm buổi ngày. Nhưng khổ cái mình rất kết em ấy, mỗi lần gặp là tim đập thình thịch và không biết phải bắt chuyện thế nào nên đến vẫn chưa ra ngô ra khoai gì cả.

Hôm vừa rồi mình ngồi chờ em ấy đi làm về đề bắt chuyện thì oái oăm thay hôm đấy em ấy có người đưa về (vì đi làm buổi tối), mình hỏi thì em ấy bào là người yêu em ấy làm mình chả biết nói gì nữa đi thẳng luôn :Laughing:.

Sau hôm đó mình chả biết phải làm thế nào, có nên nhắm mắt cho qua chuyện em ấy có người yêu và vẫn tiếp cận em ấy để dành lấy em ấy về mình hay là từ bỏ để không làm phiền em ấy với người kia.

Có điều là mỗi lần gặp em ấy là mình lại chịu không nổi vì rất thích em ấy. Theo mọi người mình nên làm thế nào bây giờ? Các bạn nữ có ý kiến gì giúp mình với.