Em quen anh được 2.5 năm. Nói chung thì anh ấy rất chiều em và tôn trong em, (tụi em vào khách sạn cũng khoảng 2 năm rồi mà a ấy chưa bao h` đòi hỏi em vượt quá giới hạn, chỉ duy nhất 1 lần, nhưng lúc đó em khóc thì a vỗ em nín và không nhắc đến chuyện quá giới hạn nữa),anh cũng chẳng bao h ngoại tình vì toàn dành thời gian nt em, đi chơi thì chỉ đi với em, k uống bia hút thuốc cờ bạc gì cả, đi với em cũng chỉ uống nước ngọt, nhưng tính em e cảm nhận được là khá cứng đầu và bướng bỉnh, những cuộc cãi nhau thường là mấy chuyện vặt vảnh và do em sai, nhưng a khuyên e e k chịu nghe, e ương bướng cãi lại, mà hình như cơn chịu đựng của a đã vượt quá giới hạn, a phân tích điều sai em nghe, nhưng e cứ kệ, k chịu nhận lỗi, e cứ im im, e và a đi xe riêng, a để xe đó, nói đi mua đồ nhưng chưa kịp hỏi han gì đã rút chìa khóa xe em, rồi mới đi mua đồ, do đang giận sợ em đi mất, e mặc kệ, em dắt xe đi bộ, tới lúc a mua đồ về k thấy em.,a tìm e,mà khúc đó gần nhà e, ai cũng nhìn, e quê lắm,a lại tiếp tục phân tích cái sai của em, em biết là em sai, nhưng mà e bướng bỉnh, nói nhỏ nhẹ e còn thừa nhận, còn đằng này kiểu chặn xe vậy e k chấp nhận, e bảo a đưa chìa khóa cho e, a bảo không, e mới hét toáng gân cổ với a, k còn cach nào khác e gọi dt mẹ ra, thấy mẹ e a mới đưa chia khóa cho em, mẹ e hỏi chuyện gì thì a phân tích sự việc, e thì cứ nhắc tới chuyện a lấy chìa khóa em, k cho anh nói, e còn la toán lên nữa, vì em rất bức xúc. Em có nói trước mặt mẹ e và anh ấy luôn, em đọc mấy topic làm dâu nhà chok thấy khổ quá, e nói thẳng qua nhà a e k rửa 1 cái chén nào đâu, a kêu thì a có bảo em rửa đâu (nhưng cái này em nghĩ chỉ là nói qua loa) , e phân bì với bạn gái a họ của a ta, sống trong nhà ảnh mà cũng chẳng rữa 1 cái chén nào, chẳng lẽ em vào phải làm osin cho cả anh họ và bạn gái a họ anh ta à, e thấy mẹ e khổ nhiều rồi, e không muốn khổ nữa. Em thấy tại sao ông trời bất công vậy, đàn ông mỗi việc đi làm, còn đàn bà thì vừa đi làm vừa làm osin không công, em tâm đắc không biết mẹ nào trên diễn đàn đã từng nói " CM ruột còn chưa bao hiếu ngày nào, mà lại phải đi báo hiếu mẹ ck" , có thể đọc xong mọi người sẽ chỉ trích em, nhưg đó là suy nghĩ thật của em, và em đã nói y chang như vậy với anh. Lúc đó cãi nhau một hồi mẹ kêu thôi em đi về đi, trước mặt anh ấy mẹ k nói gì nhiều, nhưng về la em rất nhiều, bảo hanh động lấy chìa khóa của a là k chấp nhận được, em bức xúc qua e mọi gọi dt anh và mắng lại a ( e hiểu miệng e mắng vậy nhưng đó chỉ là cái cớ, vì e cũng rất muốn nc với anh) , a chỉ im lặng bảo h` a biết a sai nên e muốn nói gì nói. (Em cũng không tin lắm vì việc lấy chìa khóa chặn xe em là lần thứ 2 rồi ), trong lúc nóng quá em đã xưng mày tao với anh, a thì chỉ nghe em chửi thôi k nói gì, các mẹ nghĩ e nên làm thế nào, liệu đây có phải dấu hiệu của kẻ bạo lực không ? H` em nói cắt đứt liên lạc với a thì a năn nỉ em đừng làm vậy, a cũng sẽ không phiền em, nc trên mạng thôi cũng được, nhưng em sợ day dưa vậy thì em sẽ không quên được anh.