em chào mọi người, đúng là chẳng ai là người có thể tự giải quyết hết được các vấn đề của bản thân, nhiều khi người ngoài cuộc lại cho những lời khuyên đúng đắn nhất. Văn em lủng củng mong mọi người thông cảm.

em là trai, năm nay cũng 26 xuân xanh rồi, sống với bố mẹ ở Hà Nội, nhà công việc ổn định, chỉ còn tình yêu là lận đận :(. Trước đây khi lên đại học em vì được bố mẹ chiều chuộng nên trẻ con lắm, không biết yêu đương là gì, thế rồi cũng có một mối tình, nhưng kết thúc bằng sự bị lừa dối trắng trợn, thực sự sau khoảng thời gian đó em thay đổi hoàn toàn. Từ lúc ấy đến giờ lợi dụng ngoại hình và tài chính tạm được, em đã yêu nhiều cô gái, chính xác hơn là tán gái nhưng chẳng yêu, có nhiều người yêu em rất thật lòng, níu kéo, khóc lóc, nhắn tin, gọi điện nhưng với em chỉ là thoảng qua và bỏ đi hết sau một thời gian ngắn ngủi. Có thể các chị đến đây chửi em là tối tệ, cũng đúng thôi, nhưng thật sự trong sâu thẳm, em rất sợ, sợ lại lừa một lần nữa.

Thế rồi em gặp cô ấy, tình cờ lắm, để ý có vẻ cô ấy cảm tình với mình nên em đã có ngay sdt. Cô ấy không quá xinh nhưng nhìn đáng yêu và tươi. Chỉ 3 tuần với kinh nghiệm của mình em đã tán đổ cô ấy, 2 tuần nữa để có quan hệ, lúc đầu cô ấy kêu sợ, sợ vì không ngờ em lại có thể làm nhanh được như vậy. Sau này có kể lại thì cô ấy bảo lúc đầu đã định thôi vì sợ, nhưng vì cảm tình nên sau lại thử xem có thể tiếp tục được không. Đến nay đã được 9 tháng rùi các chị ạ, em không ngờ ở bên cô ấy em lại cảm thấy thật sự mình yêu cô ấy đến vậy, ngày càng yêu hơn. . Từ lúc yêu em bỏ hết sạch các mối quan hệ khác, 2 đứa hợp nhau, chăm sóc cho nhau gắn bó lắm, em một lòng một dạ với cô ấy thành ra bỗng nhiên em sợ, lòng mông lung vì trước đây pải chăng tiến quá nhanh? từ trước đến giờ em để ý cô ấy chưa 1 lần giấu em điều gì, cô ấy cũng kể đã từng có người yêu nhưng chia tay lâu rùi, vậy mà em vẫn sợ, sợ liệu quan hệ với nhau nhanh thế thì sau này cô ấy có thể với người khác như thế được không? giờ cảm thấy giống như là quả báo vậy, chỉ cầu mong sao mọi chuyện dừng lại ở đây :(