Con gái khi đến tuổi lấy chồng thì mình chắc chắn một điều rằng mọi người sẽ cân nhắc một cách rất kỹ lưỡng để cuối cùng chọn ra được một người phù hợp nhất với bản thân mình. Mình cũng đang rơi vào những trường hợp như thếBởi vì những người xung quanh mình ai cũng rất tốt với mình nên mình không biết chọn lựa bất kỳ ai cả mặc dù ai cũng muốn có một ý định lâu dài với mình.

Người thì cực kỳ tốt với mình điểm này nhưng một người số người khác lại tốt với mình ở những điểm khác. Cuộc sống này dù như thế nào đi chăng nữa thì cũng phải cố gắng đưa ra một quyết định riêng cho bản thân mình xem ai là người phù hợp nhất để đi cùng mình đến hết con đường. Nhưng với mình thời điểm bây giờ thật sự khó khăn mình không biết phải lựa chọn người như thế nào cả bởi bản chất mỗi người sẽ có những ưu nhật điểm riêng khác nhau.

Vậy thì theo bạn nghĩ mình nên chọn phương pháp an toàn chọn một người yêu mình hay là nên chọn một người mình yêu. Thật sự với những người mình thích mình yêu thì họ lại rất là vô tâm vô cảm với mình chứ không dành được hết tình yêu thương đối với mình đâu. Ngược lại đối với những người yêu mình thì họ lại trân trọng mình từng giây từng phút một không hiểu tại sao lại như thế nữa. Chắc là như ông bà ta đã có câu theo tình