Đôi khi mọi thứ giống như một giấc mơ và cái giấc mơ ấy vẫn làm mình đau đớn kiệt sức. Suy cho cùng mình vẫn đau đớn về việc mình đã không đủ trưởng thành về tính cách, không đủ xinh đẹp thon thả về ngoại hình, không đủ tự tin kiêu hãnh và trải nghiệm, để làm cho 1 người đàn ông yêu.

Ngọn lửa si mê của mình vẫn chưa tắt các bạn ạ.

Mình mơ có 1 cỗ máy có thể đưa người ta ngược trở về quá khứ. Mình sẽ gặp anh một lần, với một hình ảnh thật hoàn hảo, tự tin, điềm đạm,. Gặp ko phải vì anh mà là vì mình. Mình ko muốn “thua” như thế. Mình đã chưa bao giờ thật sự yêu con người đó với tư thế ngẩng cao đầu, với sự điềm tĩnh và thấu suốt, hiểu biết.

Thế xong mình lại tự lẩm bẩm trách mình ngu ngốc: sao lại yêu ra đến nông nỗi này?

Mình cứ tự đánh nhau với trái tim nông nổi của mình như thế.

Mượn câu này trong Bên kia bờ ảo vọng: Gương mặt, gờ cong trên sống mũi, vành tai... Con người ấy, da thịt ấy, anh vẫn là vầng hào quang ở trong mình.

"Phải, mình đã yêu anh ấy với tất cả tình yêu mà người đàn bà có thể có..."

Đó là một niềm hp ko có thật, 1 hp độc địa, bởi nó chẳng những đã ko diễn ra trên 1 nền tảng gì bền vững, mà nó còn đầu độc cs của mình hôm nay. Mình ý thức đc nhưng ko bao giờ tự nhiên mà nghĩ nếu kết đôi thì mình sẽ chỉ bơi trong cô độc đau khổ và một ngày mình sẽ chẳng còn cảm nhận đc gì ngoài cách biệt xa lạ lạnh lẽo với con người đấy

Mình nghĩ có thể cả đời này mình sẽ ko hoàn toàn gắn bó với ai. Không phải vì mình ko gặp đc ai như anh, mà vì mình ko có niềm tin bản thân mình có thể có được hạnh phúc. Niềm vui và hạnh phúc đối với mình vẫn luôn là thứ chớp tắt, uh ngay cả niềm tin ổn định vào bản thân mà mình cũng suốt ngày phải chật vật thì làm sao có thể đương đầu với một mối quan hệ đc chứ. Một đứa con gái vẫn khổ sở học cách nhận biết giá trị bản thân, thì còn gì để bám níu nếu một mối quan hệ yêu đương nào làm cô ấy đau khổ khủng hoảng chứ?

Từng ngày, từng ngày, trái tim mình lại cứ như lại thêm một lần bị đánh rơi xuống sàn đá hoa, loảng xoảng, loảng xoảng.

Rồi mình lại liên tưởng đến stt của 1 chị trên fb. Có phải mình đã quá thiếu thốn tình yêu thương đến độ mình quá khao khát và ám ảnh với tình yêu thương rồi ko?