Chào các chị,e rất hay đọc những chia sẻ trên mục tâm sự và e ko ngờ bây giờ chính e lại rơi vào hoàn cảnh như thế này. Thật sự là e bị sốc và chới với ko biết làm sao để tiếp tục sống cả. Em và người yêu em yêu nhau đến nay là hơn 4 năm từ khi e bắt đầu vào đh còn a đã học năm thứ 3. E và a í học cùng trường ở Trung Quốc. Cho đến khi a í ra trường và về HN làm việc bọn e vẫn rất yêu nhau. Khi ấy e đang học năm thứ 3( bọn e học 5 năm). Thời gian đó e rất hay đi đi về về giữa HN và TQ vì e học cũng gần VN. Đến cuối năm thứ 3 thì có 1 người con gái gọi điện cho e và bảo là người yêu a nhưng chuyện ấy bọn e tự giải quyết được với nhau vì a xin lỗi và nói là ko có gì cả. Sau lần ấy gia đình a bắt a vào SG làm vì ở HN a chỉ làm cho các công ty tư nhân ko ổn định. Lúc đó e đã dứt khoát nói chia tay vì e còn 2 năm nữa mới ra trường mà 1 đứa bắc 1 đứa nam như thế e sợ a sa ngã. Nhưng a đã thuyết phục e và còn nói là đừng bỏ a lúc này khi mà trong tay a chưa có gì e nỡ bỏ a sao. Vì vẫn yêu nên e lại chấp nhận yêu xa và chờ đợi. Trong gần 2 năm a làm ở SG e cũng vào thăm a mấy lần r anh í ra ngoài này thăm e nữa tình cảm vẫn rất mặn nồng. Em đã vào SG và biết cuộc sống trong đấy của a í và nói thật là e hoàn toàn tin tưởng ở a. Tết này bọn e đã thống nhất a đưa bố mẹ a vào nói chuyện cưới xin với bố mẹ em,nhưng đến gần tết thì a lại bảo cho a thời gian. E đã rất giận và thử chia tay để ép a đưa bố mẹ vào nhà e. Thời gian đó chúng e vẫn liên lạc vì a bị stress trong công việc nên e vẫn an ủi động viên. Cho đến hôm 23 âm a ra HN e đã ở lại để chờ a ra nói chuyện nhưng a ko gặp e mà về quê luôn,sau đấy a hẹn e 24 sẽ vào nhưng vì giận qá e bảo ko cần nữa. Vậy là từ hôm đấy a cắt liên lạc với em. E nt gđ cũng ko trả lời. Đến hôm đấy a nói với e là a có ny mới nhưng vì rất tin tưởng a nên e bảo e ko tin,thì a lại lấy lí do gia đình a ko đồng í để chia tay với em. Trong khi trước đó khi e nói đến chuyện gđ nhà a thì e bảo e ko đc suy nghĩ nthe e lấy a chứ có pải lấy gia đình a đâu. E thật sự ko hiểu lí do là vì sao mà 4 năm yêu nhau a lại dễ dàng rũ bỏ và lạnh lùng vs e như thế. Đến hôm nay e mới nghe 1 người bạn của a kẻ lại là a nói vs a kia là a đang yêu 1 người là con gái của 1 giám đốc tập đoàn gì ở SG í và xác định cưới cô này. Thật sự nghe xong e bị sốc và ngất luôn tại chỗ. Em không hiểu 4 năm yêu nhau và sau tất cả những gì e đã làm cho a,e đã vì a mà 2 lần kế hoạch bỏ đi chính giọt máu của mình mà a lại có thể dễ dàng nói ra là e quên đi và xem đấy là 1 kỉ niệm. Trong khi trước đó e luôn tin tưởng và nghĩ a là 1 người rất rất tốt. Em chuẩn bị bảo vệ luận văn mà a cũng ko thèm quan tâm. E ko hiểu là do cô gái kia điều kiện hơn e hay là do a đã hết yêu e mà a lại tàn nhẫn và độc ác vs e đến thế. Bây giờ thật sự là e ko còn tâm trạng để làm tốt luận văn nữa. E biết người ta ko tốt ko yêu em nữa nhưng e cũng ko thấy giận mà vẫn nhớ và yêu a rất nhiều. Các c có thể chia sẻ suy nghĩ của các c khi nghe câu chuyện của e ko e đang rất suy sụp và bấn loạn. ..