Xin chào các chị trong wtt, chuyện của em là thế này ạ. Em và ny e yêu nhau cũng được hơn 4 năm rồi. Từ hồi 2 đứa là sv cơ, trải qua bao nhiêu khó khăn cùng nhau.giờ cả 2 đều ra trường và cùng đã có công việc làm ổn đinh, bọn em cũng đang hướng tới 1 cái đám cưới vào năm sau. Nhưng gần đây, a có những mqh mới, a đi chơi với những ng ở công ty trong đó có 1 bạn gái cũng hay đi cùng nhóm đó. Rồi em đọc tn thì cũng chỉ là những tn bình thường thôi nhưng e lại thấy khó chịu vì trước đây a cũng đã từng say nắng 1 lần rồi, nên cứ có ng con gái nào đnag đến gần anh ý thì e lại khó chịu với a và giận dỗi. Lúc trước thì anh cũng nhẹ nhàng làm lành với em, nhưng gần đây thì anh bảo anh thấy gò bó và bí bách quá, bảo em cứ kiểm soát a.A bảo a muốn dừng lại vì e ko còn tin anh nữa, nếu cứ thể này chỉ em là người khổ thôi. Em hỏi có phải a thích bạn kia ko. Anh nói là anh không thich, nhưng anh cũng không chắc chắn về cảm xúc của mình. Nên anh bảo bọn em chia tay để sau này e ko còn khổ nữa. E đã khóc rất nhiều, e cứ cố níu kéo để a ko chia tay em. Anh cũng khóc, anh nói là anh yêu em nhưng anh ko đủ tự tin để mang lại hp cho em.giờ em phải làm sao hả các chị :(