Xin chào các anh chị . Em cũng là tàu ngầm trên Webtretho từ lấu rùi mà hôm nay mới đăng bào hỏi ạ .Mong mọi người nhận xét và tư vấn giúp em

Số là cách đây mấy hôm bạn trai em có hỏi vay em tiền (20-30 triệu) :-? Mà em thì mới đi làm đc 1 năm, lương hợp đồng ko đủ ăn chứ nói gì lấy tiền đâu ra cho vay nhiều như thế.:(( Anh ấy cũng biết là e ko có tiền nên cũng nói khéo là em hỏi vay hộ a ấy bố mẹ em số tiền đó trong 1 tuần để " chị gái anh trả lãi ngân hàng và xoay vốn ''

Chị gái và anh rể a ấy có mở 1 xưởng sản xuất nhỏ sản xuất đồ thời trang, vay tiền ngân hàng giờ ngân hàng bắt đầu gia hạn nên a ý hỏi vay hô. Mà anh bạn em lại rất là nhiệt tình đi vay hô

Chúng em cũng mới tìm hiểu nhau được 1 năm ạ

Em cũng nói qua về tình hình nhà em : Nhà em làm kinh doannh cũng có nhà xưởng, mà các a.c biết là làm kinh doanh ko bao giờ để nhiều tiền mặt trong nhà rùi . Nếu so về kinh tế thì nhà a ấy là XHCN (bố mẹ làm công nhân viên chức)còn nhà em là TBCN ạ, kinh tế nhà em cũng nhỉnh hơn. Nhưng em làm sao mà tự nhiên hỏi bme em 1 số tiền (cũng ko quá lớn mà cũng ko quá nhỏ) để cho bạn mượn (trong khi ko phải con rể, ko phải vay cho anh ấy mà là cho anh em nhà hắn)

Nên em trả lời là nói thật với anh nhà em làm kinh tế, ít để nhiều tiền mặt trong nhà và nhà em cũng phải thường xuyên đi vay lãi ngày, vay nóng để về kịp sản xuất vs trả tiền ngân hàng nên chắc e ko giúp đc vụ này " Anh ấy cũng ko nói gì nữa .

Các chị cho em ý kiến vụ này với ạ . Về nhận xét của em thì a ấy rất nhiệt tình với gia đình anh ấy và bạn bè. Là người khá khéo léo . Công việc thì cũng là đủ ăn giống EM Ạ

Anh ấy hỏi vay tiền khi bố mẹ anh ấy đang đi du lịch và kinh tế gia đình cũng ko quá kém ạ . Em nghĩ nếu BMe a ấy gọi về thì vay 20-30tr cũng ko khó khăn gì sao lai phải muối mặt đi hỏi vay tiền em >???

Có khi nào ko phải muốn vay tiền thật mà là muốn thử em ko ạ >>?? Eko biết nên nghĩ như nào về

con ng anh ấy

:(