Hai đứa quen nhau được nửa năm rồi. Trước khi quen em ảnh có quen 1 bé hơn 3 năm trời rồi vì lí do không hợp về lí tưởng sống mà chia tay. Ảnh thì muốn ổn định, bé đó lại thích bay nhảy làm việc có ích cho cộng đồng, nên hai người dần xa nhau. Sau rồi ảnh quen em. Mới đầu ảnh rất hào hứng mong được kết hôn sớm. Muốn 2 đứa kết hôn trong năm nay. Nhưng vì em thấy tình cảm chưa đủ sâu nên em ko chấp nhận. Anh là một người đàng hoàng biết chăm lo làm việc nhà cũng rất chín chắn. Yêu anh em thấy mình như con nít, khác hoàn toàn với con người em bình thường rất cá tính cũng rất manhh mẽ. Sau 1 tg tìm hiểu thì giữa 2 đứa cũng có xảy ra nhiều mâu thuẫn. Mỗi lần em nói chia tay ảnh đều ko bao giờ níu kéo. Nhưng mà em vì quá thương nên đều tự động làm lành. Anh cũng chấp nhận và lại tiếp tục quen. Dạo gần đây, anh ko còn hồ hỏi như ngày xưa nữa và bớt quan tâm em hơn. Em có ngồi xuống hỏi rõ thì ảnh nói anh chưa quên đc người cũ nên đôi khi anh làm em tổn thương. Ảnh muốn mọi thứ diễn ra tự nhiên vậy. Tới đâu hay tới đó. Cũng ko nói chia tay em. Trước đây anh hay muốn em qua nhà ảnh chơi. H thì ko muốn thế nữa. Em thích thì em tự động qua, ko thì cũng ko hỏi tới. Tuần này ba em vào thăm, em hỏi ảnh có muốn gặp ko? Anh bảo cứ để từ từ e nhé. Theo mọi người giờ em phải làm sao. Tiếp tục hay dừng lại. Mà em nhận ra là giờ em thương ảnh nhiều lắm. Em thật sự ko muốn chia tay. Có cách nào để em hàn gắn lại mối quan hệ 2 đứa ko ạ? Mong mọi người có kinh nghiệm xin chỉ giáo.