Em cần các chị tư vấn giúp em ạ!

Em và ny em quen nhau được 2 năm rưỡi và cũng quan hệ trước hôn nhân, chúng em yêu nhau thật lòng, anh ấy lớn hơn em 6t, anh ấy luôn có ý định cưới em làm vợ. Anh ấy đi làm và có công việc ổn định! em hiện đang là Sv đại học năm cuối

Gia đình em ba mẹ sống vui vẻ, hp, chan hoà với mọi người, ba em là mẫu ng đàn ông nhiều phụ nữ ngưỡng mộ, kể cả mấy dì em , về cách sống và đối nhân xử thế

Anh lớn lên trong gd ít tiếng cười, bố gia trưởng, mẹ hay bị bố đánh đập, anh ko bh nói chuyện với bố, anh là con trai 1, nchung không khí gia đình ko hp

Anh ko bạn bè, ko người thân, ko hút thuốc, cờ bạc, ruou bia, anh lúc nào cũng chỉ biết có mình em, gì cũng tâm sự với em. Em lúc nào cũng cảm thấy thương anh vì anh sống sao cô độc quá! còn e nhiều bạn bè, cởi mở hoạt bát

Từ những ngày mới quen nhau. anh hay so sánh thẳng thừng em với ny cũ của anh, so sánh mẹ em với ng cô trong trg có ý làm mai con gái cô đó cho anh, nchung anh hay làm e tổn thuơng. Sau này, anh ko vậy nữa nhưng e buồn và nhớ mãi, sau đó ng yêu cũ anh quay lại phá em với anh, cô giáo trong trg qua tận nhà em quậy vì anh đi chơi với em ko nt cho cô, quen anh, em và gd e buồn nhiều lắm. Anh hay đánh em nữa, đánh em năm lần bảy lượt sưng mặt, sau đó em dut khoat ct thi den nay k đanh nữa nhung cãi nhau là hay chạy xe nhanh ngoai đường, kieu cho chết lun.

Về em, e hay mang hận thù chuyện cũ trong lòng nên hay đay nghiến anh, khó chịu vs anh những lúc ko vui, em bướng nữa nên tụi em hay cai vã nhau

Anh hối em ra trg cưới lièn tức 1 năm nữa nhưng e chưa muốn và ko muốn làm anh mất thời gian chờ và quen em, vì em thây sợ hai anh những lúc 2 đứa cãi nhau. em k quên chuyên cũ va em còn nhiều dự đinh tuổi trẻ, chưa muốn kết hôn sớm. Em đã tạm ct suy nghĩ 2 tuân rồi, và em sợ rằng e sẽ yếu lòng vì moi lan ct thời gian là anh ấy tìm em khóc lóc!

em muốn mấy chị tư vấn , em có nên tiep tục., mở lòng, quên chuyen cũ và sửa đổi bản thân ko? hay là nên chia tay luôn để anh sớm lấy vợ cho ba mẹ yên lòng