Dear các bác,

Em là một girl và em đang rất buồn khi gặp một chuyện rất củ chuối với người yêu em và cần lời khuyên của các bác.

Chẳng là em đang yêu một anh bộ đội, nói thật là em cũng chẳng thích cái nghề này đâu vì nó vất vả và ít có thời gian dành cho nhau. Nhưng em yêu thì em chấp nhận, em cũng chẳng kêu ca gì. Nhưng người yêu em có một cái tính mà em rất buồn là hay so sánh em với người yêu của bạn anh ấy. Nào là chị ấy trắng hơn, dáng đẹp hơn, đặc biệt là cái chuyện khéo léo đại loại như hôm tết chị ấy mua một chai rượu 2 triệu đưa cho anh ấy và bảo anh ấy biếu bố chị ấy, và dặn anh ấy nói rằng đây là quà tết của anh ấy; rồi chị ấy mua quà và đưa phong bì tiền cho anh ấy, bảo anh ấy biếu bà nội chị ấy, vì chị ấy muốn làm đẹp mặt a ấy với gia đình nhà chị ý :Sad:.

Hix, em nói thật, em không phải tự hào về mình nhưng mọi người trong lớp cũng như ở công ty em vẫn khen em là xinh xắn, dáng đẹp, 1m60, cân nặng là 48 kg. Còn chuyện đối xử và khéo léo thì em cũng chẳng phải người không biết gì, bố anh ấy ốm em cũng vào viện thăm nom, hỏi han, nhưng vì bọn em vẫn chưa chính thức ra mặt hai bên gia đình nên em cũng ngại không dám thể hiện thân mật quá với gia đình anh ấy sợ mọi người lại nói nọ kia. Em chỉ không khéo được như chị ấy là mua quà rồi đưa cho a ấy về biếu bố mẹ em để làm đẹp mặt anh ấy như thế thôi, hix.

Theo các bác thì em nên nói gì hay làm gì để người yêu em không còn so sánh em vời người yêu của bạn anh ấy nữa ạ?

:Sad::Sad::Sad: