Chào các anh chị, em năm nay đang học lớp 12,em có ước mơ to lớn thì vào Bách Khoa nhưng xđúng là đời không như mơ, lại vướng vào biến cố này. Người yêu em có bầu!

Chuyện là em có yêu một bạn nữ học cùng, bạn ấy khá là xinh luôn ạ. Bọn em yêu nhau từ hồi lớp 9. Hai đứa cùng nhau cố gắng thi vào cấp 3, em thì học cũng ok, còn bạn ấy thì học kém hơn nên thành ra hai đứa khác lớp.

Hai đứa yêu nhau lúc đầu thì bố mẹ hai bên cũng phản đối giữ lắm, bảo đang tuổi ăn tuổi học. Nhưng thành ra thì hai đứa yêu vào lại có động lực học hơn nên cũng chẳng cấm cản gì nữa. Thì thi thoảng em cũng có sang nhà kèm cho bạn ấy học Toán, hôm đấy bố mẹ bạn ấy đi du lịch, bọn em có trót lỡ đi quá giới hạn...

Và xem như rắc rối cũng từ đây mà bắt đầu. Bạn ấy bảo bạn ấy không đến tháng cả tháng nay và có mua que thử thì thấy 2 vạch. Em hoảng loạn lắm, thực sự chưa bao giờ gặp phải tình cảnh này. Em có bảo ny là đi phá, vì tương lai hai đứa còn đấy, chưa có gì để lo cho con. Nhưng bạn ấy không nghe ạ, bạn ấy bảo như thế thì ác lắm và cứ nhất quyết là đòi để đẻ.

Huhu em chết mất giờ mà bố mẹ hai bên biết chuyện kiểu gì cũng khốn đốn, bụng bạn ấy thì càng ngày càng to ra, em còn trẻ lắm em chưa sẵn sàng làm bố. Em phải làm sao đây ạ :<<