Em chào các mẹ,

Trước giờ em chỉ hay vào wtt để đọc tâm sự của các mẹ chứ chưa bao giờ chia sẻ chuyện gì.

Nay em cảm thấy bế tắc quá muốn nhận đc lời động viên chia sẻ từ các mẹ.

Chuyện là em sn 92, có quen bạn trai bằng tuổi. Chúng em quen nhau từ thuở sinh viên đại học và đã xác định sẽ gắn bó lâu dài. Thấm thoắt 2 năm trôi qua, em cảm thấy ny e nên đi du học để tốt hơn cho tương lai. Nhưng em cũng mất 4 tháng trời để thuyết phục ny đi du học (trước đó gia đình đã thuyết phục nhưng ko đc), và có lẽ A ấy tôn trọng và muốn chúng em có tương lai tốt hơn nên đã qđ "khăn gói lên đường" sang Mỹ.

Qua đó tính đến nay đã đc 8 tháng. Tình cảm chúng em vẫn tốt đẹp. Nhưng gần đây, em tình cờ phát hiện ra nhiều chuyện shock. Gia đình A ấy rất thương và đã coi em như con cái trong nhà, mẹ A ấy cũng ngọt ngào và đối xử vs em rất tốt. Sau đó gia đình có tính đến chuyện làm quốc tịch cho A ấy (theo đg hôn nhân giả). Em cũng thấy ko có gì quá lắm, vì gia đình A ấy cũng đang sắp xếp cho em qua đó du học cùng. Nhưng rồi một ngày đẹp trời, mẹ A ấy bảo em là "ở bên đó có một người rất quý A ấy, ng này đã có quốc tịch và ngỏ ý muốn tiến tới vs A ấy". Sau đó mẹ A ấy có giải thích là A ấy cũng ko bận tâm lắm vì bảo đã có bạn gái ở VN rôi". em nghe xong cũng an tâm. Sau đó em phát hiện ra A ấy và gđ A ấy có một số chuyện quan trọng giấu em. Tính tình A ấy cũng thay đổi lạ lắm. Lúc nào cũng bảo em phải nghe lời A ấy 100%, ko thì chia tay. Đỉnh điểm là lần cãi nhau gần đây A ấy điên lên và đã chửi em "CC", còn bảo quen đc thì quen, ko thì thôi. Em điên quá lên fb viết stt đại loại như A đã vì tấm bằng quốc tịch mà thay đổi lòng dạ. Sau đó mẹ A ấy đọc đc stt thì nt bảo em là tại sao lại vội đánh giá thấp ng khác nv. Em đang shock nên nói thẳng vs mẹ A ấy là "stt đó em viết chỉ có mẹ A ấy và A ấy đọc đc, nói là A ấy bắt em phải nghe theo A 100%". Sau đó A ấy có nói e là tối đó sẽ gọi giải thích e hiểu. Nhưng em bảo là để 2 đứa thêm thời gian suy nghĩ. Thì bỗng sáng hôm sau A ấy gửi tn cho em và bảo là hãy kết thúc đi, rồi gửi em hình chụp màn hình stt và nói tất cả là do đây.

Em nghĩ có thể mẹ A ấy đã tác động để A ấy phải ct e. Vì hiện tại cty mẹ A ấy đang gặp khó khăn, cần có quốc tịch gấp để có thể bảo lãnh khi có chuyện xảy ra. Mẹ A ấy cũng đã nt bảo em là đừng vội đánh giá nhân cách ng khác và đừng phí thời gian nữa, hãy đi tìm ng khác. E nghe xong shock lắm và tìm cách vào fb của A, thì phát hiện ra trong lúc quen em A cũng có chat vs ng con gái khác, có những lời nói quan tâm, gợi tình. Nhưng em biết chỉ là do lúc buồn a tìm đến để trò chuyện. Rồi em còn phát hiện mẹ A ấy nhắn là "hãy cẩn thận với em". EM nghe xong mà cảm giác thất vọng vô cùng. thì ra những gì cô ấy quan tâm em chỉ là lời nói gió bay. Mẹ A ấy là người làm kinh doanh cũng khá thành đạt, rất ngọt ngào.

Em ko biết phải xử sự ntn nữa. Em có nt 1 lần để níu kéo A ấy nhưng đã 2 tuần rồi A ấy ko trả lời. em buồn và shock quá mọi người ạ. Hóa ra những gì ng ta đối xử vs mình là như vậy sao? :(