Em và người yêu, yêu nhau 3 tháng, bạn í rất tốt thương em, lo cho em từng tí một, từ khi yêu nhau em chưa cảm thấy thiệt thòi 1 tí nào.mng xung quanh ai cũng khen ny em, bảo em có phúc mới yêu được bạn í. Nhưng cách đây 2 tuần em có đọc được đoạn tin nhắn bạn của bạn í (em gọi tắt là A) rủ rê đi chơi gái (đọc thì em thấy bạn nữ kia rủ bạn A chơi 3 nhưng A chưa tìm được ai nên mới nhắn tin rủ ny em). Ny em đồng í đi luôn và hẹn cuối tháng 8 vừa rồi. Lúc đọc được tay chân em bủn rủn, nhưng em vẫn cố lướt lên trên đọc thì em biết bạn A kia thường xuyên rủ ny em đi chơi gái và gửi vd nude của mấy đứa trên mạng cho ny em xem. Và em cũng biết được thêm trước khi quen em, ny em đã từng có 2 mqh ONS. Sau khi đọc được, em hỏi ngay bạn í về chuyện này. Thì bạn í giải thích là lúc đấy chỉ nói đùa biết là bạn A kia không ra HN nên chỉ nói đùa. Em thừa biết là bạn í nói dối em, và em bảo chia tay thì bạn í níu kéo quỳ trước mặt em xin em tha thứ. Nhưng em vẫn nhất quyết chia tay thì tối hôm đấy bạn lại đến nhà em quỳ trước cửa, bạn bảo bản chất của bạn không phải như vậy. Bạn cuzng nhận rằng bạn đi chơi gái 1 lần và có các mối quan hệ kia là thật nhưng chỉ là cảm xúc nhất thời, còn từ khi yêu em bạn í khẳng định không có bất kì mqh nào khác và hứa là không có lần thứ 2. Cũng chỉ vì thương nên lúc đấy em mủi lòng và đồng í quay lại. Sau khi xảy ra chuyện này thì chúng em vẫn bình thường với nhau. Cho đến hôm nay em đọc tiếp được tin nhắn bạn A kia lại rủ ny em đi chơi some với bạn nữ lần trước. Thì ny em có rep là “để xem tình hình, cả chuyện này mày nên biết nhắn ở đâu mà” và sau đó xoá tin nhắn. Thật sự lúc này em đnag rất hoang mang, em không hiểu ny em nghĩ gì, em nghĩ rằng sau lần đấy bạn í sẽ suy nghĩ và thay đổi nhưng em không ngờ bạn í có thể trả lời 1 cách dứt khoát như vậy. Bây giờ em không biết phải làm gì cả, chia tay thì chắc chắn nó sẽ xảy ra rồi nhưng em định sẽ chờ cho bạn A kia ra ngoài này nếu ny em đi em sẽ bắt tại trận, nhưng nếu ny em không đi thì em chưa biết phải làm thế nào. Mng cho em lời khuyên với ạ. Em không hiểu tại sao có ny rồi mà vẫn có những suy nghĩ như vậy, thà như bạn í đừng níu kéo em thò có lẽ mọi chuyện đã dễ dàng hơn