Người yêu mình là người công việc, rất ham kiếm tiền. Bọn mình đã quen nhau được 3 năm và 2 gia đình đều biết, nhưng anh k công khai lên mạng xã hội. Anh có 1 "người bạn", chị ý hơn anh 2 tuổi nhưng vẫn xưng là "anh-em", theo như anh nói thì xưng vậy từ hồi mới làm việc với nhau rồi. Anh nói với mình trước đây chị có từng thích anh nhưng k đi tới gì cả. Vì quá hợp nhau trong việc làm ăn nên hai người giữ mối quan hệ bạn bè. Anh nói tìm 1 người hỗ trợ mình như vậy, k phản bội mình là rất khó, nên anh k muốn mất đi mối quan hệ này, nói mình đừng suy nghĩ nhiều, bạn bè là bạn bè thôi, anh k làm gì có lỗi với em cả. Mình thật sự hơi khó chịu vì mình lo lắng trai gái thật sự có thể làm bạn với nhau được như anh nói hay ko. Mình là con gái giống chị ấy, nên cảm nhận được dù thế nào chắc chắn chị ý vẫn đang còn tcam với anh. Bảo là nếu mình có can thiệp vào thì a sẽ chẳng có người bạn làm ăn hợp như vậy nữa. Mình đã thấy a khá bối rối, và khó chịu nếu bắt a phải lựa chọn. Anh nói người ta "đoán" được anh có ny rồi thôi, nhưng a k bao giờ kể về chuyện tình cảm với người đó. Vì sẽ anh nói sẽ ảnh hưởng tới mối quan hệ, và a thấy k cần thiết. Lần mình thấy chị gọi, nhưng đúng chỉ nói chuyện công việc. Chỉ có 1 lần đó thôi còn nữa mình k bao giờ kiểm tra đthoai a nên k hề biết 2 người đó nc gì. Chỉ tới hôm qua mình với a đi chơi xa, mình có vô tình nhìn trên màn hình đt thấy cuộc gọi nhỡ của c ý, mình hỏi a ấy sao ngày nghỉ gọi a làm gì. A nói chắc là cviec thôi, và bọn mình im lặng.

Quen 1 người công việc, mình đã rất thiệt thòi, vì thời gian cạnh nhau k có mấy và a cũng là người lý trí lắm, mình lại là đứa sống tình cảm. Mà còn có thêm chuyện này nữa. Thời gian a nc với chị ý chắc còn hơn nói chuyện với mình. Giờ mình k biết nên phải suy nghĩ theo hướng gì cho đúng và nên làm gì tiếp theo. Là do mình đang trẻ con, cổ hủ về vấn đề này hay mình đang nhu nhược và phải chấp nhận nếu muốn tiếp tục. Mọi người cho mình xin lời khuyên với, mình xin cảm ơn.