Chào các anh, chị và các bạn!

Em đang có một chuyện rất mong nhận được lời khuyên và tư vấn từ mọi người ah. Hiện tại em và bạn trai yêu nhau được gần 1 năm, em năm nay 24 còn anh ấy 26. Hoàn cảnh gia đình hai bên thì khá là khác nhau, nhà em thì có điều kiện hơn anh, nhà anh cũng ở cách xa em, cách nhau khoảng 100km, chỉ có hai vấn đề đó là trở ngại cho ty của bọn e khi tiến tới hôn nhân, nhưng em bỏ qua sự ngăn cản của gia đình em vẫn yêu anh, thế nhưng lại một vấn đề nữa là anh bị viêm gan B, em cũng mới biết các đây 2 tháng. Em cũng ko suy nghĩ gì nhiều và cũng nghĩ chuyện đó là bt, có bệnh thì chữa, chứ ko tới mức nguy hiểm gì. Thế nhưng bạn em học y lại khuyên ngăn em rất nhiều là ko nên vì bệnh đó là mãn tính ko chữa được, lâu ngày sẽ chuyển thành xơ gan, ung thư gan gì đó…em rất lo lắng và băn khoăn, hơn nữa gia đình em mà biết chuyện này thì chắc chắn mọi ng càng phản đối kịch liệt. Em ko biết giờ nên như thế nào nữa, chả nhẽ chi tay vì viêm gan B??? Anh, chị em nào hiểu rõ về căn bệnh này cho em xin lời khuyên vs ah, thực sự bệnh viêm gan B có nguy hiểm đến vậy ko vì em đọc trên báo thì họ cũng thường khuyên là ng viêm gan b ko nên kết hôn cho đến khi bệnh ổn định. Rất mong nhận được lời khuyên từ mọi người. Em cảm ơn ah