Chúng em chính thức yêu nhau mới được nửa tháng thôi. Từ lúc nhận lời yêu anh ấy, anh hay rủ em đi chơi nhiều hơn, và hay về muộn nữa (khoảng hơn 23h). Chúng em cũng đã cầm tay và ôm hôn rùi, em cảm thấy cũng hơi nhanh….

Mấy ngày gần đây, anh ấy hay nói với em rằng “Hà Nội rộng là thế mà không có lấy một chỗ riêng tư để chúng mình tâm sự….Anh thì không thích gần gũi em như họ vẫn làm ở ngoài đường… Vì như thế là không tôn trọng bạn gái, em cũng ngại, lại sợ nếu có ai bắt gặp…” Anh ấy cũng đã từng hứa với em là sẽ không làm điều gì vượt quá giới hạn cả, và sẽ ko làm gì nếu không được em cho phép, đơn giản chỉ muốn tìm một chỗ riêng tư để tâm sự thôi. Em hiểu ý anh ấy muốn nói đến nhà nghỉ…. Em thì chưa bao giờ vào nhà nghỉ cùng người yêu cả, mặc dù trước đây em đã có mối tình đầu 3 năm nhưng luôn giữ gìn, ko vượt quá giới hạn.

Hơn nữa em lại sinh ra trong gia đình gia giáo, nghiêm khắc và nền nếp, vì thế em luôn giữ mình và cũng chỉ thích tình yêu trong sáng mà thôi.

Mấy hôm nay em suy nghĩ rất nhiều về câu nói của anh ấy… Em buồn vì có lẽ anh ấy chưa hiểu em. Có khi nào anh ấy chỉ muốn lợi dụng em? Em hoang mang quá! Em muốn giữ một tình yêu đẹp và trong sáng nhưng mới yêu mà anh ấy đã thể hiện như thế thì buồn quá. Mọi người cho em lời khuyên với!