Chào cả nhà!

Em đang thật sự rất buồn, rất đau khổ và bối rối k biết nên làm như thế nào.

Chúng em quen nhau được hơn 1 năm và có tình cảm với nhau từ tháng 5 năm 2009 (tuy vậy k ai chịu nói ra) đến tháng 11/2009 anh ấy mới ngỏ lời yêu em. Nhưng khi mới yêu, anh ấy bảo anh nói yêu vậy đó nhưng k thấy nhớ ><

Lúc đó em cũng buồn nhưng em và anh ấy đều nghĩ tại vì 2 đứa ít có kỉ niệm riêng với nhau, đi chơi thì nhiều nhưng toàn đi theo nhóm đông người, chưa khi nào mà đi chỉ 2 đứa cả. Và chúng em đã sắp xếp đi ucf mà chỉ có 2 người, rồi anh ấy đến nhà em chơi để 2 đứa có khoảng thời gian riêng với nhau. Dần dần anh ấy cũng thấy nhớ em, đôi lúc anh ấy nhớ rất nhiều.

Em thì đi làm cách nhà 50km nên thỉnh thoảng mới về, mỗi lần về có thể tùy công việc, 3-5 ngày hoặc 1-2 tháng. Nhà anh ấy lại gần nhà em nên cũng dế dàng gặp nhau.

Quả thực, ai biết tụi em cũng đều mừng và chúc phúc cho 2 đứa, vì chúng em rất yêu nhau, em cảm nhận được tình yêu của anh ấy rất nhiều, còn em thì yêu anh ấy hết lòng, tin tưởng hết mức. Chúng em đã hứa 5 năm nữa sẽ cưới, em sẽ đợi anh ấy, dù cho khi đó anh ấy thành công hay thất bại, chúng em vẫn sẽ tổ chức ^^

Đến tháng 1/2010 em bận rộn với công việc, k thể về nhà, chúng em vẫn nhắn tin, gọi điện hoặc chat trên yh. Nhưng dần dần, em cảm thấy anh ấy đang tìm cách lảng tránh em, vậy mà lúc gọi điện thì anh ấy vẫn tỏ thái độ bình thường.

Tối 28 em gọi điện nói anh ấy chiều 30 Tết sắp xếp thời gian đi ra mộ mẹ em với em, anh ấy cũng đồng ý.

30 tết em về nhưng vì 1 vài lý do nên tận 6h tối em mới về đến nhà, muộn quá rồi nên em k gọi anh ấy ra mộ nữa. Tới 7h tối em gọi cho anh ấy nhưng tắt máy. Em nhắn tin thấy tin báo cáo đã nhận được nhưng anh ấy k trả lời, em gọi điện cũng k nghe máy.

Em cứ liên tục gọi điện hết tối 30, hết ngày mùng 1, đêm mùng 1 nữa. Lúc thì k trả lời, lúc thì tắt máy luôn :Sad: Em nhắn thêm 2 tin nữa nhưng vẫn k có hồi âm.

Sáng mùng 2 em chịu k nổi nữa, nhờ 1 người em trai gọi điện tới máy bàn nhà anh ấy thì anh ấy còn đang ngủ, và bảo là điện thoại bận. Chiều đó em gọi lại vào di động thì 1 người con trai khác nghe máy, nói rằng N xỉn rồi, đang ngủ ở nhà ấy.

Em nghĩ anh ấy xỉn thật nên đợi 3h sau mới gọi lại vào máy bàn, vẫn ng đó nghe máy nhưng lại nói với em N đi nhậu 2 ngày rồi. Em hỏi có mang đt theo k thì anh ấy bảo k biết.

Tại sao anh ấy lại có thể nói dối trắng trợn như vậy cơ chứ?

Rồi em nhận được tin nhắn từ anh ấy: " Anh thấy k nhớ em với thấy sao sao á. Yêu mà k nhớ nhung thì nên chia tay một time xem thế nào"

Em trả lời rằng: "Em cũng đoán vậy, em cảm nhận được anh tránh mặt em từ trước tết cơ. Nhưng muốn gì thì anh cũng gặp mặt em mà nói cho em biết lý do chứ. Anh nghĩ em là ai mà đối xử với em như vậy?"

Anh ấy đã hẹn em sáng mùng 5 đi cà phê, vì k muốn nói chuyện đó trong Tết, bảo rằng "em cứ chơi đi, ra Tết anh sẽ nói chuyện với em"

Em dù rất nóng lòng nhưng cũng đồng ý đợi mùng 5 và nhắn thêm là "anh hãy nhớ lại những gì anh đã nói với em."

Tận 4h chiều mùng 5 vẫn k thấy anh ấy liên lạc, em nhắn tin hỏi thì anh ấy nhắn lại bảo "anh k muốn gặp vì k muốn làm em buồn nữa. Mình chia tay vì k hợp nhau!"

Có chấp nhận nổi k khi chia tay mà cứ viện lý do k hợp - trái ngược với điều mà khi yêu anh ấy đã nói với em: "mình hiểu nhau quá rồi, k phải nói nhiều nữa. Mình hợp nhau mà, em đừng có lo quá" - em tuổi Hổ còn anh ấy tuổi Trâu.

Em nhắn lại: "Anh hãy thẳng thắn hơn đi, đối mặt với nó. Đừng có viện lý do chia tay vì k hợp. Anh xem em là loại người gì mà thích thì yêu, chán thì im lặng như vậy?"

Anh ấy k nhắn lại, và em nhắn cho anh ấy 1 tin cuối: "Em hứa với anh sẽ sống tốt, em đau đủ rồi, em buồn đủ rồi, k thêm được nữa đâu, nhưng em cũng mất niềm tin vào tình yêu, mất niềm tin vào con trai rồi. Em k cao thượng để chúc anh hạnh phúc, nhưng em mong anh sẽ sống tốt và đừng đối xử với ng đến sau như anh đã làm với em".

Lại im lặng, em cũng im lặng luôn.

Tới gần 11h30 đêm đó, anh ấy nhắn cho em, hỏi "sáng mai em rảnh k anh muốn nói chuyện với em"

Em nhắn lại: Mai em bận cả ngày rồi, anh có rảnh buổi nào khác nữa k?

Anh ấy k nhắn lại, có gọi lại 2 lần nhưng vì đêm khuya rồi, em k nghe máy.

Sáng mùng 6 đó em đi huyện ăn đám hỏi bạn thân lớp cấp 3, đi được khoảng 1h thì anh ấy nhắn tin bảo em rảnh k để anh ra nói chuyện. ---> Em nói rằng em k có ở nhà. chưa biết khi nào về

Anh ấy nhắn lại cho em bảo khi nào về thì báo anh biết để anh ra nói chuyện, em dạ.

Tối mùng 6: 6h30 em nhắn rằng em đang ở nhà, anh muốn nói chuyện j với em?

Đến 7h tối anh ấy mới nhắn lại bảo anh mới đi rồi, có gì mai anh gọi lại cho em.

Mai của anh ấy đến giờ vẫn k thấy. Em cũng k liên lạc nữa.

Bạn bè quan tâm hỏi han, em nói rằng em k biết lý do, em kể lại chuyện chia tay như thế đó. Ai cũng bất ngờ, vì anh ấy trong mắt mọi người là người thật thà, thẳng thắn, chững chạc, vui vẻ, hòa đồng, suy nghĩ chín chắn và tình yêu của tụi em ai cũng tin là bền vững - em cũng tin như vậy, đến giờ vẫn k hề thay đổi niềm tin đó :Worried:

Anh ấy giờ ẩn nick yh với 1 mình em, k liên lạc với em nữa. Em rất muốn gặp anh ấy, để hỏi lý do vì sao chia tay? Có cảm giác lạnh nhạt từ khi nào? tại sao k nói với em để tìm cách giải quyết - như khi mới yêu - đi chơi riêng với nhau nhiều hơn - nếu sau thời gian đó k thay đổi được tình hình thì hãy chia tay. Và dù có chia tay thì cũng phải gặp mặt em, nói thẳng với em rằng: "Anh hết yêu em rồi, mình chia tay em nhé!" Em k vô duyên hay lì lợm đến mức ngta nói thẳng rồi mà còn níu kéo hay làm mọi cách trả thù anh ấy. Nhưng anh ấy có hèn nhát quá k khi chỉ nhắn cho em tin nhắn qua đt? Việc gọi điện nói em đã k chấp nhận rồi chứ đừng nói đến chia tay bằng tin nhắn điện thoại.

Anh ấy 25, em 24 rồi chứ nhỏ bé gì đâu mà chia tay kiểu con nít như thế? Khi yêu 2 gia đình, bạn bè 2 bên đều biết, anh ấy còn dự định Tết này đưa em về ra mắt nhưng em chưa chịu, em muốn khi nào xin được việc gần nhà rồi thì em mới ra mắt. Anh ấy cũng đồng ý với ý kiến của em. Vậy mà chia tay cái rụp bằng vài tin nhắn sao?

Em đau lắm, cả em và anh ấy đều k phải yêu lần đầu. Mối tình đầu của em thất bại vì ng đó phản bội em, yêu người khác mà đến tận khi chia tay em mới biết sự thật. Nhưng anh ta còn tử tế hơn là đến gặp mặt em, và đề nghị chia tay, xin lỗi em vì những đau khổ đã gây ra cho em. Còn mối tình này, khi mà em đang hạnh phúc, em đang có những ấp ủ cho tương lai thì anh ấy lơ em, rồi khi em tìm mọi cách liên lạc thì anh ấy nhắn cho vài cái tin chia tay - vậy là xong?

Em phải làm gì đây? Khó chịu trong lòng vì k biết nguyên nhân tại sao lại chia tay? Đau khổ vì k biết ng ấy có thực sự hết lòng vì tình yêu này k? Em k muốn mất anh ấy, k hề muốn, ngay lúc này đây, khi xác định em đã mất anh ấy mãi mãi thì trái tim em vẫn tin tưởng anh ấy, yêu anh ấy như lúc ban đầu.

Theo các chị em có nên tìm gặp anh ấy để hỏi rõ nguyên nhân cũng như nghe anh ấy nói câu chia tay k? :Worried: Em phải làm gì tiếp đây?