Trước tiên thì mình muốn nói qua về mối quan hệ của tụi mình cũng như về bạn ấy. Tụi mình quen nhau được 4 năm, đến năm thứ 2 mới trở nên thân thiết. Mình thích cậu ấy đến bây giờ được gần 4 năm rồi, cậu ấy là một Bọ Cạp cuối tháng 10, tính cách khá là kín kẽ và thường giả lả với mọi người. Cậu ấy thường bị trêu là bê đê vì cậu ấy chơi với con gái nhiều hơn, cơ thể gầy gò dong dỏng và cũng hay bắt nạt bọn con gái, như kiểu véo, cắn. Riêng với mình thì trừ có một lần cậu ấy đánh mình vào hôm đầu tiên quen biết và một lần mình bảo cậu ấy véo thử ra thì chưa bao giờ cậu ấy bạo lực với mình cả. Cậu ấy rất tiết kiệm nhưng có một thời gian thường xuyên bao mình ăn quà vặt sau giờ học, cùng mình đi bộ lúc 10h đêm, ở lại với mình đến 2h sáng ở trên lớp vì mình kêu sợ tối. Quãng thời gian đó chỉ có 3 tháng, sau này cậu ấy dần lạnh nhạt với mình, cậu ấy cởi mở hơn với mọi người, cũng cách mình xa hơn. Đến khi ra trường, cậu ấy thường xuyên bùng hẹn, trễ hẹn. Nếu mình không chủ động nhắn tin, chắc chắn cậu ấy sẽ không bao giờ chủ động tìm đến. Mình cứ nghĩ có lẽ tình cảm này sẽ dần phai nhạt và mặc kệ cho nó biến mất đi, dù sao cậu ấy cũng không thích mình. Nhưng cho đến hôm qua khi mình rủ cậu ấy đi ăn, nói chuyện từ 9h30 tối đến gần 11h đêm, lúc tạm biệt, cậu ấy tự dưng hơi dang tay ra và bảo: "Ôm cái nào." Mình bị đơ mất một giây, sau đấy thì tiến tới ôm cậu ấy. Lúc đó như kiểu tim ngừng đập luôn, đầu óc trống rỗng í, nhưng mình bị bối rối quá nên chỉ ôm được 2 giây là buông rồi quay lưng đi luôn, quay lưng để hú hét ấy mà :'> Khoảng cách chiều cao giữa mình và cậu ấy là khoảng hơn 20cm, lúc ôm mình lọt thỏm trong ngực cậu ấy luôn. Huhu tự nghĩ lại thấy soft quá trời nhưng mà lại không biết đấy là cậu ấy đang bật đèn xanh cho mình hay chỉ đơn giản là cái ôm bè bạn nữa. Ai cũng từng trải qua hay các bạn nam có tính cách gần tương tự có thể cho mình xin ý kiến được không ạ? Ôm như vậy là thể hiện điều gì vậy ạ? Mình cảm ơn ạ