Có người nói, đến một tuổi nào đó, con người ta không dám ngoảnh lại vì sợ sau lưng không còn ai.  Bạn không thể gục ngã, càng không thể mong manh, chỉ có thể hết lần này đến lần khác nhắc nhở bản thân, phải mạnh mẽ  kiên cường cố gắng tự mình đứng dậy sau mỗi lần vấp ngã.

Bạn đã quên mất bao nhiêu lần rồi, có ai đó xung quanh hỏi bạn, dạo này em thế nào?  Lúc đó hẳn bạn sẽ nghĩ đến những chuyện bất bình mà bạn đã phải chịu đựng trong mối quan hệ của mình cách đây một thời gian và những áp lực mà bạn phải gánh chịu trong công việc. Mỗi người có cách sống và suy nghĩ khác nhau, có người lựa chọn nói ra suy nghĩ trong lòng có những người lại luôn cất dấu trong lòng. Bạn có lẽ là trường hợp thứ hai. Thực ra tôi có thể hiểu được cách nghĩ của bạn, bản thân bạn nhiều lúc thấy tâm trạng thật sự rất không tốt nhưng vì không làm mọi người xung quanh lo lắng, bạn vẫn mỉm cười và nói tôi vẫn ổn.

hình ảnh

Cảm xúc của trẻ em rất đơn giản. Chúng cười khi vui và khóc khi buồn.  Nhưng người lớn dù có buồn thì vẫn phải giữ nụ cười trên môi.  Đôi khi bạn cười, nhưng chỉ bản thân bạn mới biết đó là hạnh phúc thực sự hay chỉ là giả vờ hạnh phúc .

Bạn dường như ít khi gây rắc rối cho người khác, cũng như ít nói chuyện với những người xung quanh khi gặp chuyện khó khăn.  Rõ ràng bạn chỉ có một người, nhưng bạn đã sống như một tập thể, ai cũng nói bạn là người toàn năng, thực ra chỉ bạn mới hiểu bạn không quá mạnh mẽ như vậy, chỉ là so với ai khác bạn bạn đang cố cầm để cuộc sống qua đi nhẹ nhàng hơn, ít phát sinh những chuyện không mong muốn hơn.

Tôi đã từng nghe một câu như vậy: Khi bạn nhìn thấy khía cạnh của người khác, đó thực ra là do những gì họ muốn bạn nhìn thấy.  Vì vậy, bạn ngưỡng mộ vẻ đẹp vô hạn của người khác , ngưỡng mộ cuộc sống thành công của người khác, nhưng bạn không thể nhìn thấy sự bối rối dưới khung cảnh hoặc những giọt nước mắt đằng sau thành công đó. 

Chắc hẳn bạn cũng có những lúc khó khăn, trong những lúc cô đơn ấy, bạn có khao khát một ai đó hiểu mình và ủng hộ mình không?

Trong cuộc sống, bạn sẽ gặp những cơn mưa to bất chợt, có người sẵn sàng cầm ô cho bạn thì đó là một loại may mắn, còn không thì dũng cảm chạy về phía trước, sẽ luôn có ngã tư có ô cho bạn.  Bạn không phải là người cô đơn, vẫn có ai đó luôn chờ bạn, cần bạn. 

Cuộc sống này có người đến kẻ đi, tôi mong ai đó thấu hiểu được suy nghĩ của bạn và nói với bạn rằng: “Con đường phía trước có tôi đi cùng, đừng sợ”.

Ps/Hoatuongvi2020