Sống trên đời này gặp được người tốt cũng có, người xấu cũng có. Nhưng người đã để lại cho mình nhiều ấn tượng nhất là người thương mình hơn cả chính bản thân của họ. Cái người mà lúc nào làm gì cũng nghĩ cho mình trước chứ không nghĩ cho bản thân họ. Bao nhiêu sự may mắn của họ, họ đều dành dành tất cả cho mình. Những điều tốt đẹp nhất trên thế gian này đều dành cho bạn, dù cho người đó phải hi sinh bao nhiêu đi nữa cũng muốn dành cho bạn, vì bạn là người được họ ưu tiên, vì bạn là người họ cần nhất. Họ luôn tìm đủ mọi lý do để được ở lại bên bạn hơn là tìm cách để rời đi. Không phải vì họ không thể rời bỏ bạn mà chỉ là họ không muốn rời xa bạn. Người ta có muôn vàn lý do để ra đi thì người ấy cũng có hàng ngàn lý do để ở lại. Mỗi khi bạn gặp khó khăn trong cuộc sống này, không đợi bạn than vãn người ấy đã xuất hiện ngay bên cạnh bạn rồi, người ấy sẽ luôn là người đồng hành cùng bạn.

Nếu như bạn đang cảm thấy mệt mỏi thì bạn đã có nguồn năng lượng của mình chính là họ, họ luôn sẵn sàng trở thành một phần trong cuộc sống của bạn. Người ấy có thể cọc cằn, thô lỗ, nổi nóng với bất kì ai, nhưng riêng bạn thì luôn dành sự dịu dàng nhất đối với bạn. Ngay cả những lúc bạn vô lý, ngang bướng và khó chiều như thế nào đi nữa thì họ vẫn sẽ đối với bạn nhẹ nhàng nhất có thể. Người ấy sẽ luôn là người bảp vệ bạn mọi lúc. Vì người ấy không muốn nhìn thấy bạn khóc nên đã là mọi thứ để khiến bạn vui vẻ hơn. Người ấy không bạn trở nên buồn bã nên đã tìm nụ cười cho bạn. Người ấy là vậy đó, sẽ dành mọi điều tốt nhất cho bạn. Dù bạn có trở nên như thế nào, thì mãi mãi vẫn sẽ là bạn.