Thật ra thì tình bạn thật sự rất dễ hiểu lầm thành tình yêu, đúng là tình bạn khác giới khó có thật nhưng hiểu lầm tình cảm với bạn thân cũng rất nhiều. Đây là thứ ngộ tưởng mà bạn tưởng rằng bạn thân thích bạn.

Là bạn thân với nhau chúng ta luôn cảm thấy vui vẻ và thoải mái khi ở bên cạnh nhau, luôn quan tâm lo nghĩ cho nhau khi có chuyện, luôn cảm thấy thời gian ở bên nhau trôi thật nhanh. Cảm giác được là chính mình khi ở cạnh bạn thân lâu không gặp sẽ cảm thấy nhớ và phải hẹn ra gặp. Nhưng tình yêu không phải là chúng ta yêu người mà chúng ta cảm thấy thoải mái nhất khi ở cạnh sao ? Đúng nhưng tình bạn cũng có thể như thế. Để thực sự nhiều cảm xúc mà bạn dành cho bạn thân là điều không dễ dàng tưởng rằng mình đã đúng nhưng thật ra là sai. Bạn với bạn thân khi ở cạnh nhau có bầu không khí lạnh lùng và ngại ngùng xấu hổ hay không ? Khi ở sharp bạn thân của bạn nhịp tim của bạn có tăng lên hay không, bạn có thấy hồi hộp không ? Các bạn của thân mật với nhau trên mức tình bạn hay không, và đó chỉ là trêu đùa hay bạn thực sự muốn vậy ? Nếu bạn trả lời những câu hỏi đó là không thì các bạn chỉ là bạn bè thôi những tình cảm đó chỉ là những sự yêu mến của bạn dành cho bạn thân kể cả khác giới hay đồng giới.

Bởi vì hãy tin tôi đi khi bạn đã yêu một ai đó thì bạn sẽ không chịu làm bạn với họ được đâu, tim gan phèo phổi có bạn cứ rối loạn lên đòi phải có họ được cơ. Nếu bạn thực sự sợ sẽ yêu bản thân thì đừng lo tình cảm của bạn chưa lớn đến thế đâu, tình yêu của bạn chưa đủ lớn để dám theo đuổi, dám đánh đổi, vì vậy nên mới là bạn thân.