Em muốn viết lên đây cũng để chia sẻ để trút bớt nỗi buồn phiền trong lòng, cũng muốn tìm người đồng cảm chút với những gì em đang phải trải qua và những anh chị có kinh nghiệm sống cũng có thể cho em biết em phải làm sao. Em sinh năm 1990, thế hệ đầu của 9X, quê Nghệ An. Em yêu một người cách đây gần 5 năm, lúc đó là cuối năm đầu ĐH. Bọn em yêu nhau nhưng thời gian k được ở gần nhau nhiều, bọn em học cách xa nhau hơn 300km, cứ có thời gian rảnh là bọn em tranh thủ đi thăm nhau. Thời gian sinh viên với những gì ngọt ngào, lãng mạn nhất cũng dần trải qua, cả những nhớ nhung dồn nén, vì giỏi lắm 1 năm bọn em cũng chỉ gặp nhau được 2-3 lần. Bọn em yêu nhau được 2 năm thì gia đình bạn trai em chuyển vào Nam sinh sống. Em đã phải suy nghĩ tranh đấu rất nhiều, vi gia đình em cũng hiếm con, nhà bạn trai em cũng chỉ có một mình anh ấy là con trai. Ra trường bạn trai em sẽ vào Nam làm việc. Nhưng vì tình yêu, dù biết khó khăn đến với nhau, cũng đã bao lần đau khổ chia tay nhưng cuối cùng vẫn k nỡ. Bây giờ em ra trường trước, em đã xin được 1 việc gọi là ổn định trong hoàn cảnh kinh tế khó khăn hiện nay ở Nghệ An, người yêu em ra trường và cũng có 1 cv ổn định ở Sài Gòn. Với tình yêu 5 năm dành cho nhau em hiểu rất rõ tình cảm người yêu em dành cho em, k hề vụ lợi, lúc nào cũng là động viên,quan tâm,an ủi em, làm tất cả những việc khi em mệt, chiều cả với cái tính khó chịu của e, a ấy giỏi chịu đựng và rất thương em, cũng là một người có trách nhiệm với gia đình và bản thân. Hiện tại em rất khó xử, công việc hiện nay thật k dễ dàng để xin, em lại có một việc ổn định ở quê. Nhưng em k nỡ từ bỏ một người em yêu và yêu em như thế. Em phải làm sao đây???