Chào các bạn.

Vấn đề này mình hỏi cho bạn mình. Trong nhóm mình có 1 cậu cao to, đẹp trai, trắng trẻo, mỗi tội bụng hơi bự. Trong nhóm đi chơi mà có ai rủ thêm em họ, cháu họ là nữ, hoặc rủ thêm bạn nữ chơi chung ấy. Thì những bạn nữ này có biểu hiện là khen bạn ấy đẹp trai. Điều này cũng bình thường, không có gì khó hiểu. Nhưng nếu ở 1 tần suất cao thì mình thấy hơi lạ. Có 1 cô, mới gặp lần đầu mà trong buổi nói chuyện, phải khen nó đẹp trai ít nhất là 8 lần trở lên. Một trường hợp khác, có lần mình đang chở nó trên xe máy, đi song song với 1 chị trong nhóm, chị này có chở thêm 1 cô cháu họ 17 tuổi, thì cô cháu họ này khen cậu này ra mặt liên tục 4 lần.

Việc 1 cô gái mới gặp 1 người đàn ông lần đầu tiên, mà công khai khen ra mặt liên tục nhiều lần như vậy, có thể dựa vào đó để kết luận ra điều gì chăng (chứ nếu khen 1-2 lần thì mình không thắc mắc làm gì)? Như là cô gái đó yêu bạn ấy từ cái nhìn đầu tiên? Hay là cô ấy thích bạn đó, quý mến bạn đó và muốn thiết lập mối quan hệ với bạn đó? Hay chỉ khen xã giao cho vui vậy thôi?

Trong nhóm có 1 anh khá từng trải, lại am hiểu tâm lý. Anh ấy nói việc con gái khen ra mặt liên tục như thế, là những cô đó yêu vẻ bề ngoài và muốn đi khách sạn với thằng đó, chỉ cần thằng đó mà rủ thì sẽ có xác suất được đồng ý. Không biết anh ấy nói thế có đúng không?

Mình cũng thừa nhận là hơi ganh tỵ với nó, được nhiều gái thích. Theo các bạn, nếu phụ nữ liên tục khen 1 người đẹp trai là thể hiện điều gì?