Khi 1 người con trai thích 1 người con gái, thì con trai thường có xu hướng đối xử tốt với cô gái đấy. Một ngày nọ, cô ấy hỏi mình "Tại sao anh đối xử tốt với em thế. Anh quan tâm em, biết nghĩ cho em?" . Lúc đấy mình rất muốn nói "Tại vì anh thương em" . Nhưng sợ tỏ tình mà bị từ chối tình cảm thì nhục lắm. Nên mình nghĩ tạm thời cứ dời việc tỏ tình lại, cứ thăm dò thêm một thời gian. Lúc đó mình đã trả lời đánh trống lảng là "Ủa bộ trước đây anh xấu bụng lắm sao?" .

Các chị em cho mình hỏi. Có phải khi phụ nữ đặt câu hỏi "Tại sao anh đối xử tốt với em thế?" có nghĩa là các chị em đã biết được phía đàn ông có tình ý với phía phụ nữ rồi phải không ? Lúc này, nên trả lời ra sao thì hay nhất nhỉ ? Vì nếu nói thẳng ra là Tại "Anh thích em" hoặc "Anh thương em" hoặc "Anh yêu em" .... mà lại bị nhận được câu "Nhưng em chỉ xem anh là anh trai/ bạn tốt thôi" thì quê lắm. Chưa kể mình với em ấy làm cùng công sở. Nếu chuyện này bị truyền ra ngoài, thông thường mọi người sẽ chọc quê mình phải không?

Rất mong được các chị em tư vấn.