Mình lập chủ đề này không phải để hỏi về vấn đề cưa cẩm gì cả. Mà chỉ muốn tìm hiểu chút về tâm lý phụ nữ. Để mình có thể trở nên thấu hiểu hơn.

Có 1 cô gái làm cùng cơ quan với mình. Cô ấy mỗi lần gặp mình thì thể hiện rõ sự vui mừng trên nét mặt. Cô ấy thi thoảng hay tự kể những chuyện riêng tư cho mình nghe, mặc dù mình không hề hỏi hay gợi ý. VD:

-"Hồi đi học mỗi lần bị thầy cô gọi lên trả bài là em run lắm. Nhiều lần bị ngất xỉu. Sau này đi khám thì mới biết em bị bệnh tim. Riết rồi thầy cô không dám gọi em lên trả lài luôn. hihi"

-"Hôm qua em bị mọc 1 cái nhọt ở khóe mắt. Cứ chớp mắt là đau, tối ngủ không được luôn. Nay em phải ra nhà thuốc tây mua thuốc. Người ta cắt cho 1 ngày duy nhất."

Đó là những chuyện mình không hề hỏi, và cô ấy tự dưng kể. Theo các bạn, hành vi này của cô ấy nói lên điều gì ? Mình nghĩ điều cơ bản có thể thấy trước mắt là cô này cảm thấy tin tưởng mình, cảm thấy an toàn với mình? Cô ấy quý mến mình và coi mình như 1 người bạn, hay 1 người anh trai ?

Hay việc tự kể chuyện riêng như vậy, là để cung cấp thông tin về cô ấy, để sau này mình tự biết ứng xử. VD hiện tại mình và bạn nữ này học chung 1 lớp năng khiếu về nhạc. Mình hay đốc thúc bạn ấy xung phong hát cho cả lớp nghe. Nên bạn ấy nói "em mà run là dễ bị xỉu" để mình không đốc thúc nữa ? Còn chuyện cái nhọt ở khóe mắt thì mình không tìm được giả thiết nào ?