Chào mọi người,

Thực sự là em đang rất rối bời nên muốn lên đây xin tư vấn.

Em năm nay 28 tuổi, ny em 31 tuổi, quen nhau được hơn 1 năm, đã có gặp gỡ hai bên gia đình, họ hàng và bạn bè. Tuy cũng bị phản đối ban đầu vì bọn em không hợp tuổi. Mối quan hệ của bọn em nhìn bên ngoài rất ổn nhưng bên trong nhiều vấn đề mâu thuẫn. Thứ nhất là anh hay kể chuyện và viết về nyc và các mối quan hệ với nữ giới trên mạng xã hội khiến em cảm thấy bất an và thiếu tin tưởng, mặc dù cũng chỉ kể ra vậy chứ cũng nói là không còn tình cảm gì với họ (cái này thì dạo gần đây anh có thay đổi rồi không thấy kể với em nữa). Thứ hai là do tính cách và hoàn cảnh công việc, em thì trẻ con, thích được quan tâm, chiều chuộng, lại rảnh rỗi, hay suy diễn linh tinh, còn người yêu em thì bận rộn, trụ cột gia đình (vì bố anh ý mất sớm), với cả em thì chỉ biết có anh ấy, còn anh ấy thì có nhiều mối quan hệ, quảng giao này kia, cả nam lẫn nữ nên em hay suy diễn linh tinh. Ny em tính kiểu tham công tiếc việc, nhiều lúc em cảm thấy anh ý rất thờ ơ và lạnh nhạt với em, kiểu ví dụ nếu em không chủ động hẹn đi chơi thì cũng rất ít khi anh chủ động rủ em đi chơi, hoặc nhiều khi em muốn nũng nịu hay ôm ấp thì anh hay than mệt, nên em hay giận dỗi, làm mình mẩy này kia, thẳng tính quá, hay góp ý, chỉ ra lỗi sai của anh và muốn anh thay đổi. Thứ ba là do chuyện em muốn kết hôn, ổn định gia đình rồi em mới yên tâm làm việc khác được. Em cũng có nói với anh nhiều lần rồi nhưng ny em thì muốn có sự nghiệp và muốn mọi thứ trọn vẹn hết rồi mới tính cưới, nên nhiều lúc em cứ có cảm giác mông lung, bất an, thiếu tin tưởng. Nói chung cứ loanh quanh mấy chuyện đó cãi nhau hoài, dăm bữa nửa tháng em lại bùng lên, cũng tại chắc k biết giao tiếp với nhau nên vấn đề nó cứ luẩn quẩn mãi k giải quyết được. Giờ em phải làm sao ạ? Nên tiếp tục chấp nhận những điểm khác biệt này và chấp nhận ny vô tâm với mình để yên ấm, hay nên từ bỏ để tốt cho cả hai?

Mọi người cho em lời khuyên với!!!