Em và anh đều là người đầu tiên của nhau. Em 22 tuổi, anh 24. Hai đứa em đang yêu xa. Mấy bữa trước em có phát hiện anh ấy chơi tinder mà còn update hình mới của mình lên. Đối với em mà nói, có bạn gái vẫn sử dụng app hẹn hò là không tôn trọng người yêu của mình. Khi biết được em vẫn rất bình thường hỏi anh ấy là anh còn chơi tinder à? Thay vì nghe một lời giải thích nào đó thì anh nói rất hời hợt vô tâm "để cho có"...

Mấy hôm trước nữa anh ấy vô tâm quá nên em còn chút giận dỗi mà anh thì ko biết em giận. Riết rồi em giận gì cũng tự hết mà anh cũng không biết một chút gì. Hôm bữa tinder là em thật sự thất vọng và buồn lắm. Em khóc và bảo anh ấy mình nên dừng lại. Chưa kịp cho anh giải thích hay gì là em block tin nhắn trên messenger của anh. Vài tiếng sau thì em hủy kết bạn luôn. Mấy hôm nay anh cũng ko có chút động tĩnh gì. Vì lúc đó giận nên 2 ngày sau đó em vẫn cảm thấy bình thường lắm, vẫn cho là mình chia tay là đúng, sao có thể tiếp tục với người thiếu tôn trọng mình và vô tâm đến vậy. Tới mấy ngày gần đây tự nhiên em nhớ anh ấy khủng khiếp, nhớ những lúc anh hát cho em nghe, nhường nhịn và nói những lời quan tâm em. Em nghĩ rằng có thể thật sự hai đứa chưa đủ hiểu để có thể cảm thông cho nhau, nên hay hiểu lầm, cãi vã. Tự nhiên vậy mà em hơi hối hận khi hủy kết bạn và chặn tin nhắn anh ấy. Trưa hôm qua em quyết định mở ra và nhắn cho anh ấy trước, mong hai đứa em sẽ nc rõ ràng dù có ctay cũng nên ctay trong vui vẻ, lịch sự. Anh đã xem nhưng không trả lời và tới tận giờ vẫn không thấy gì hết. Em biết mình còn chưa biết kiềm chế cảm xúc tốt để nghe anh ấy nói ngay lúc đó nhưng nếu anh ấy không làm những chuyện như vậy thì em cũng ko như vậy.

Thật sự em rất muốn cho cả 2 thêm một cơ hội nào đó nhưng nếu cứ buồn bã như vầy em có nên dừng lại hẳn, không chờ đợi anh ấy trả lời hay bất kì hành động nào mong anh ấy trả lời nữa?