E chào mọi người ạ!

Thực sự lòng e đang rất rối bời nên muốn gửi câu chuyện của mình lên đây để mọi người có thể cho em lời khuyên được không ạ?

Em và người yêu em yêu nhau được 4 năm rồi. Trước đó thì người yêu e đã từng yêu 1 ng trong 2 năm. Chị ấy rất xinh và khéo léo, e k rõ lý do chia tay là gì, hình như do chị ấy lăng nhăng quá nhiều nên a ấy qđ chia tay

Sau đó thì a ấy yêu e. Khoảng 1 năm đầu mới yêu e, e cảm giác a ấy vẫn rất nhớ về người cũ,vì đó là mối tình đầu của a ấy, a ấy rất thương chị ấy vì lúc còn yêu nhau, bố mẹ chị ấy đã mất hết, chỉ có mấy chị em sống với nhau.

Sau đó dần dần 3 năm, e cảm giác a ấy cũng đã quên và yêu e

Yêu nhau được gần 4 năm thì e qđ đi du học ở Đức, e mới đi được 4 tháng. E cũng có thấy a ấy dần lạnh nhạt và ít chủ dộng nhắn tin cho em, e cũng buồn và tự nhiên có linh cảm a ấy có chuyện j giấu em. Thì tối hôm ấy, bạn a ấy inbox qua facebook cho e nói với e là a ấy vẫn còn t.c với người cũ, nhưng a ấy cũng yêu e nhiều. A ấy k biết nên làm thế nào cả. E quá shock và nhắn cho a ấy, thì a ấy thừa nhận đã gặp lại và đi chơi với người cũ, có ôm hôn lần cuối, vì chị này sắp lấy chồng. E qđ chia tay, thì a ấy cũng níu kéo và nói là: Vì e ở xa, lại biết ng cũ sắp lấy chồng nên làm vậy, mong e tha thứ. Anh ấy nói rằng, đó là mối tình đầu nên rất khó quên, khi gặp lại cảm xúc ùa về, k làm chủ được mình nữa. E k biết có nên tin và tha thứ cho a ấy hay ko? Mong mọi người cho e lời khuyên, thực sự e đang rất rối và k biết nên làm tnao nữa