Chào mọi người trong WTT

Mình mới tham gia diễn đàn đọc rất nhiều tâm sự của mọi người hôm nay mình cũng có tâm sự mong mọi người chia sẻ cho mình

Chuyện của mình là như thế này... Mình năm nay 27t yêu một anh cùng cơ quan....dự đính đến cuối năm nay sẽ làm đám cưới...nhưng mọi chuyện lại không suôn sẻ như ý muốn là được...thời gian tìm hiểu 1 năm không phải là dài nhưng cũng không hẳn quá ngắn để mình quyết định gắn bó cuộc đời với họ...mình biết anh ấy là một người đàn ông tốt, hiền lành các bạn ạ..nhưng chuyện sẽ không có gì nếu như không xuất hiện người thứ ba. Cô ấy là một người quen do chị gái anh giới thiệu (vì chị không đồng ý anh lấy tôi) cô ấy ở gần nhà anh và đang làm việc ở quê...tôi biết có mấy lần anh về quê có gặp gỡ và mời cô ấy đi uống nước và nói chuyện với nhau, anh cũng có nói chuyện với tôi và tôi nói anh nên rõ ràng...anh nói không có gì chỉ là không muốn chị gái mất mặt nên phải làm vậy. Tôi tin anh nên không để ý gì đến chuyện này và người con gái đó nữa...thời gian trôi qua tầm 3 tháng sau tôi thấy anh đặt pass điện thoại (tôi tôn trọng phần riêng tư của anh) và thường xuyên về quê nhiều hơn..tôi có hỏi thì anh nói do gia đình có việc bận cần giải quyết nên anh phải về. Tôi linh cảm có chuyện gì đó nên một lần cầm điện thoại (anh mở pas cho tôi) của anh tôi vô tình đọc được những dòng tin nhắn tình cảm của anh với một ngươi con gái, tôi hỏi thì anh nói đó là cô bé chị gái anh giới thiệu mà anh đã kể cho tôi nghe, anh giải thích giữa bọn anh không có chuyện gì cả, chỉ là cô bé đó rất quý anh và có tình cảm với anh còn anh thì không có gì. Tôi hỏi "bé đó có biết anh có người yêu rồi không? anh bảo là có biết và tôi lại hỏi không có gì tại sao lại nt tình cảm thế" anh nói và giải thích và tôi lại tin anh vẫn là người tử tế và sau đó thì có rất nhiều lần tôi vẫn thấy anh nhắn tin với người ta và mức độ càng ngày càng nhiều hơn...tôi không muốn nói với anh nữa và cũng không tin những lời anh giải thích..Tôi quyết định lấy số và gọi cho NT3, Cô ấy SN89, tôi đã nói chuyện và nói cho cô ấy hiểu mọi chuyện nhưng có vẻ cô ấy không quan tâm nhưng gì tôi nói các bạn ạ (tôi biết tôi mới chỉ là người yêu thôi và chẳng có cái quyền gì để nói chuyện với họ và cũng không có tư cách làm tổn thương họ, nhưng tôi có lý lẽ riêng của mình nên mới làm vậy)...chắc là sau cuộc nói chuyện đó NT3 đã kể với người iu tôi anh đã tức giận và nói với tôi "tại sao em lại làm thế, giữa anh và họ chẳng có chuyện gì cả, em làm vậy là không tôn trọng anh, em đang đi quá giới hạn rồi đấy" tôi xin lỗi anh vì biết mình cũng hơi quá đáng thật....thời gian trôi qua đến 1 tháng sau khi xảy ra chuyện đó anh vẫn liên lạc với người ta. tôi biết rằng tôi đã mất anh vì anh đã thay đổi anh yêu 2 người đàn bà cùng một lúc...tôi quyết định chia tay anh nhưng anh nói anh yêu tôi rằng NT3 kia chỉ là vì gia đình nên anh làm vậy và không đồng ý chia tay, nói thật là tôi cũng rất yêu anh giờ chia tay anh tôi cũng không biết mình sẽ như thế nào? Nhưng còn chuyện NT3 kia tôi phải làm sao? tôi không thể tiếp tục chịu như thế này được? có một điều tôi thật sự không hiểu là tại sao NT3 kia lại như thế? tôi có nên vì anh gặp NT3 để nói chuyện rõ ràng hay không? trong hoàn cảnh của tôi thì mọi người sẽ làm như thế nào? Mong nhận được chia sẻ của mọi người

Xin Cảm ơn