Có lẽ trong tình yêu khi hạnh phúc thì tất cả đều là màu hồng và những gì về bạn đều đáng yêu. Sự chung thủy sẽ cho ra màu tím nhưng còn sự phản bội thì sao sẽ là màu gì?? Có phải màu đen không và có kèm theo giông bão không?

Trong mối quan hệ 3 người liệu ai sẽ là người có lỗi , người thứ 3 hay người đàn ông tham lam hay là nên trách bản thân mình vì đã đặt niềm tin quá nhiều vào nơi không đúng. Hay trách mình đã tự cho mình là quan trọng với anh ta. Hay trách mình đã không biết yêu bản thân mình nhiều hơn. Hay do mình không tốt và điều kiện không đủ . Vậy sẽ có muôn vàn lỗi do chính mình. Xét cho cùng cũng do mình sai họ không sai nên họ chẳng nhận lỗi.

Đành chấp nhận buông tay ra đi trong sự buồn bã và sẽ nuối tiếc về khoản thời gian ấy rất nhiều. Vì đáng lẽ ra mọi thứ sẽ là của mình nhưng chỉ trong phút chốc mọi thứ tan biến và thuộc về người khác. Đang tận hưởng trong không gian màu hồng thì trong vòng 5p bạn đã bị đuổi ra ngoài kèm theo bầu trời tối mịt.

Đã tự hỏi nên tiếp tục hận vì chẳng lỗi gì mà họ có thể đối xử với bạn như vậy. Hay nên tha thứ cho lòng được nhẹ nhàng và thanh thản hơn. Có thể sẽ không bao giờ gặp lại nhưng mình cũng tự hỏi nếu gặp lại thì mình sẽ như thế nào. Liệu mình sẽ bối rối hay ngượng ngùng hay nên làm mặt thật lạnh và ngầu. Vì tình cảm không thể quay lại nhưng sẽ còn vương vấn. Nhưng tự dặn lòng phải mạnh mẽ vượt qua được. Cám ơn bạn đã đọc và hiểu nỗi lòng của tôi.

Thân thương !