Em chào mọi người, em đang có 1 vấn đề rất băn khoăn, chẳng thể tâm sự với ai được nên rất cần sự tư vấn của mọi người.

Em năm nay là sinh viên đại học năm 2, quen người yêu em được 5 tháng hơn rồi ạ. Em là một người rất coi trọng chuyện trinh tiết, em xác định đã yêu ai, là đều yêu nghiêm túc, không được đi quá giới hạn, em quyết giữ gìn đến đêm tân hôn cho chồng em, hơn nữa 1 phần cũng do hoàn cảnh gia đình em rất phức tạp, nếu em không bản lĩnh, không biết giữ mình, thì bố mẹ em chỉ có nước tự tử mà chết theo em thôi. Chính vì thế em đã từng yêu sớm, yêu nhiều, nhưng đều biết thế nào là điểm dừng, chưa bao giờ đi quá giới hạn. Nhưng với người yêu hiện tại, 1 phần vì hôm đó em quá mệt, 1 phần vì sức con gái không thể chống chọi được, nên em đã mất đi đời con gái của mình :) Sau đó em rất hối hận, qua ngày đó chúng em cãi nhau liên tục, em suy nghĩ rất nhiều và khóc rất nhiều. Cũng sau ngày đó em mới dần dần nhận ra người yêu em không thể là 1 người chồng tốt được. Người ta rất yêu chiều em, nhưng quả thật rất vô tâm, tính tình trẻ con, dở dở ương ương, hơn nữa còn nóng tính, hay quát tháo.

Em suy nghĩ chín chắn hơn những bạn bằng tuổi nên thường nhìn con người mà đoán ra được tương lai, trước đây khi người yêu bây giờ tán em, em đã đoán trước được người ta là một người ham muốn TD cao và đã từng ngủ với ny cũ, nhưng em vẫn chấp nhận yêu vì nghĩ rằng biết đâu với mình sẽ khác, và em tự tin là giữ được mình, giờ em biết mình sai rồi ạ. Giờ nhìn những dấu hiệu bây giờ, em biết chắc rằng mình không thể lấy người này làm chồng được ạ, vì người ta cư xử kém quá, em không chấp nhận được.

Em vẫn còn yêu người yêu em nhưng với những hành động như bây giờ, em đoán tương lai có lấy nhau cũng ngày cãi nhau trăm trận, con cái bị bỏ bê, không được dạy dỗ đàng hoàng, và người ta chắc cũng không quan tâm đến bố mẹ em đâu ạ. Em rất muốn chia tay để cả 2 tìm cơ hội mới, tìm người khác hợp với mình hơn. Nhưng vấn đề ở chỗ người ta là người đầu tiên của em. Giờ em thấy ở bên người ta 1 phần vì tình yêu, 1 phần vì trinh tiết hơn. Em rất muốn chia tay nhưng lại sợ sau này chồng em sẽ không chấp nhận 1 cô gái không còn trong trắng, cũng sợ điều tiếng sau này. Và quan trọng là lương tâm em sẽ rất dằn vặt vì mình không còn trong trắng nữa. Em phải làm sao ạ? TIếp tục yêu và lấy người yêu hiện tại để chắc chắn 1 điều rằng trinh tiết em đã được trao cho chồng em, hay chia tay và tìm người khác hợp hơn nhưng lại không còn trong trắng nữa?