Chào mọi người, em là thành viên mới, em muốn nhờ mọi người ai có kinh nghiệm thì tư vấn giúp em. Chuyện là dịp Tết 2023 sắp tới em sẽ ra nhà bạn trai ăn Tết, nhà bạn trai thì ở miền Bắc, còn em ở Huế. Trước Tết anh ấy cũng có dự định vào nhà em chơi mấy ngày nhưng cận Tết sẽ ra lại nhà chứ không ăn Tết trong đây, khoảng mùng 3, mùng 4 anh ấy sẽ vào lại 1 lần nữa để đón em ra nhà anh ấy chơi (vì đầu năm không nên để em đi ra một mình lủi thủi nên anh bay vào thêm lần nữa). Cả hai đã đến nhà nhau một lần trước đó vài tháng rồi, cũng tính đến chuyện lâu dài nhưng cả 2 nhà chưa có bàn gì chính thức cả, anh ấy thì ở nước ngoài cuối năm mới lại có cơ hội về. Em chưa biết mình nên gửi tặng (trước Tết) hoặc đem biếu tặng (trong Tết) nhà anh quà gì, không biết các bạn ngoài Bắc thường đi Tết thế nào nhỉ? Vì em cũng ở xa nên không thể mang đồ cồng kềnh hoặc gửi cho anh người yêu được. Nhà anh có bố mẹ, hai chị gái lớn đã lấy chồng và 4 cháu nhỏ. Thêm một chuyện nữa là em ra nhà người ta ở lại dịp Tết đầu năm trong khi hai đứa cũng chưa có dạm hỏi gì cả thì liệu có ổn không nhỉ? Anh chị nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em với nhé, em cảm ơn.