Mình năm nay 25 tuổi . Quen được 5 năm thì Chia tay mối tình đầu được 1,5 năm . Trong lúc chia tay thì người cũ cũng quen người mới được 8 tháng . Lý do chia tay của tụi mình là do khoảng cách , nhiều chuyện xảy ra khiến 2 người ko tin tưởng nhau nữa . Trong thời gian chia tay ex níu kéo 2 lần và mình ko đồng ý . Bây giờ thì chia tay người yêu hiện tại rồi lại tìm tới mình và muốn quay lại . Qua cách nói chuyện thì mình thấy người yêu cũ có nhiều tình cảm vs người yêu mới chia tay . Cũng kể thật vs mình là cả 2 đã có chuyện đó rồi . Còn tình cảm của mình hiện tại khi gặp lại người yêu cũ thì thấy bình thường : Ko ghen tuông , ko có cảm giác hồi hộp , ko quan tâm nhiều đến cuộc sống của ngđó , có kể thì nghe vậy thôi ! Hiện tại người yêu cũ gặp 1 số khó khăn và mình cũng giúp đỡ , an ủi nhưng đề cập chuyện quay lại thì mình vẫn nói là ko đồng ý . Giống như là nếu cắt đứt liên lạc làm cho người ta hụt hẩng thì làm ko được và quay lại thì cũng không đồng ý nhưng mình nói là ko được thì người yêu cũ cứ lơ đi , nói mình nói xàm như ko có gì xảy ra vẫn nói chuyện với ba mẹ người yêu cũ là hai đứa quay lại . Hay nt nói rõ cũng lơ đi , giỡn giỡn như mình nói vớ vẫn gì đó Thì lúc đó mình lại không biết làm như thế nào hết .

Mình còn đi học năm cuối và đi làm thêm trong sg tiền lương ổn định đủ nuôi sống không xin gia đình nữa .

Người yêu cũ thì định cư ở nước ngoài . 1 năm thì về VN chơi 3 tháng . Vì vậy nên đi làm được bao nhiêu tiền về cũng hết . Bây giờ thì muốn ở VN kinh doanh gì đó chứ không muốn qua lại . Nếu không thành công thì qua lại để đi làm .

Hiện tại thì mình có cảm tình với 1 người : cũng học năm cuối và cũng đi làm rồi . Cùng trường Đại Học .Biết nhau được 5 tháng nay . Trước giờ đi chơi thì vẫn dẫn đi chơi với bạn bè , nói chuyện nói thích , để ý nhưng không phải kiểu tán như là người yêu . Vẫn giữ ở mức độ thích thích , hay nt quan tâm vậy thôi chứ chưa ngõ ý . Gần đây thì quan tâm nhiều hơn , rồi nói muốn làm người yêu .Nhưng cũng chưa hỉu gì về ngta hết . Làm mình cũng có chút suy nghĩ .

Bây giờ mình không biết làm như thế nào hết ? Mình nên lựa chọn ntn ? Các bạn tư vấn giúp mình :(