Xin chia sẽ với mọi người về một câu chuyện về tiền và tình :|

Mình có quen biết một đôi nam nữ, cả hai hiện vẫn chưa kết hôn nhưng đang sống chung và còn trẻ ( cả hai khoảng 26-27 tuổi). Theo mình được biết thì cả 2 người quen nhau cũng được hơn 2 năm rồi. Tháng vừa rồi cả 2 đã tính đến chuyện kết hôn và cả 2 gia đình đã ra mắt với nhau và đồng ý. Nhưng bỗng nhiên vào một ngày người con gái đó hỏi bạn trai mình rằng : " Anh ơi, lương của anh không đủ 10 triệu thì làm sao mà 2 đứa sống, em sợ sau này lấy a về e sẽ khổ" (trong khi đó thì người con gái dang thất nghiệp, ko đi xin việc làm). Bạn trai nghe vậy chỉ biết cười trừ mà không nói gì. Và rồi thời gian sau đó tình cảm 2 người bắt đầu có dấu hiệu rạng nứt. Người con gái nói lời chia tay, bảo anh bạn trai về nói với gia đình đi nếu ko đích thân mình sẽ nói. Anh bạn trai buồn rầu, giải thích và nói đủ điều và còn khóc. Còn người con gái đó thì vẫn dậy, sáng ngủ dậy trang điểm, lên khuôn đi chơi cả ngày mà ko đi xin việc làm. Còn anh bạn trai thì hằng ngày vẫn đi làm, ko biết người yêu mình đi đâu làm j vì cả 2 không còn nói chuyện với nhau mặc dù ở chung.

Qua câu chuyện này sao mình thấy nhiều người tệ quá, chỉ nghĩ tới tiền. Đúng là tiền quan trọng và không thể thiếu trong cuộc sống này. Nhưng ko phải vì thế mà con người phụ thuộc vào nó. Nếu có suy nghĩ là 10 ko đủ sống sợ cưới nhau về sẽ khổ vậy tại sao trong khi mình thất nghiệp lại ko đi kiếm việc làm, cả 2 cùng cố gắng kiếm tiền cho cuộc sống sau này. Đằng này cả ngày chỉ biết ở nhà than thể, ko đi kiếm việc làm, sáng nào dậy cũng chuẩn bị sữa soạn, trang điểm đẹp đẻ rồi đi chơi ( chắc là có bồ rồi). Chỉ tội cho anh bạn trai. cần cù, siêng năng, hiền lành nên mới bị như thế