Đây là lần đầu em tham gia diễn đàn, có lẽ vì quá bùn nên cần chia sẽ cùng mọi người cho ý kiến.

Chuyện hai người iu nhau muốn lấy nhau mà bị gia đình bạn trai phản đối không phải là mới. Nhưng em vẫn mong mọi người giúp em nhé.

Em và bạn trai quen nhau được 7 tháng, hai đứa iu nhau lắm, bạn trai em có ý định tiến đến hôn nhân.

Hôm bạn trai dẫn em về ra mắt, Ba Mẹ anh ấy thì hài lòng, còn khi dẫn vào nhà Thờ Tổ có mấy cô chưa chồng thì ko bảo là ko chấm em, vì thấy em ko phù hợp với gia đình. Mặc dù em vẫn nói năng ngoan ngoãn, ăn mặc lịch sự.

Tụi em vẫn chưa điều tra lý do không thích em, nhưng bạn trai em nói, người lớn đã ko chấm thì có muôn vàn lý do. Nên anh ấy sẽ tìm cách từ từ thuyết phục.

Gia đình anh ấy có truyền thống là mọi quyết định thường hay lắng nghe bên trong nhà Thờ Tổ, Nên chuyện cưới xin của tụi em cũng bị ảnh hưởng.

Anh ấy cũng mới đi làm được 5 tháng nay. Nên em nghĩ có khi nào ở nhà thấy 2 đứa còn mới quá nên ngăm cấm?

Em năm nay cũng lớn rồi, con gái có thì, em cũng lo lắm, nếu lỡ thuyết phục mãi ko được thì em sẽ thế nào đây?

Mấy lần em bùn muốn chia tay, nhưng em làm ko được và thêm nữa bạn trai em cũng bit 2 đứa còn thương chỉ là em giận quá nên nói vậy, nên bạn trai em ko chịu chia tay. Nói để từ từ cho anh ấy thêm thời gian thuyết phục gia đình.

Vấn đề ở đây hiện tại gia đình 2 bên đều biết gia thế của nhau rồi. Chỉ còn bên trong nhà Thờ Tổ có mấy bà cô là ko chịu, nên có tầm ảnh hưởng lớn đối với đại gia đình.

Em phải làm sao để thuyết phục mấy cô ấy? Hay chờ để bạn trai em thuyết phục?