Chuyện tình yêu bắt đầu từ một tình bạn dường như chẳng còn gì xa lạ đối với giới trẻ hiện nay nữa đâu. Đặc biệt là đối với những bạn học sinh hay sinh viên đại học thì vấn đề này lại xảy ra rất tự nhiên và dễ hiểu. Cũng có nhiều người họ quan niệm rằng không có mối quan hệ tình bạn thân thiết nào giữa nam và nữ cả. Chẳng qua vì một trong hai người có tình cảm với người còn lại nhưng vì sợ mất đi một tình bạn đẹp mà không dám nói ra. Mình thì chưa trải qua chuyện này nhưng mình lại chứng kiến về câu chuyện tình yêu bắt đầu từ tình bạn của nhỏ bạn học chung hồi cấp ba của mình. Hồi xưa thì mình với nó cũng chơi thân trong một nhóm có 5 người trong đó có 2 nữ và 3 nam. Và nhóm mình cũng có quy định là không được yêu đương gì trong nhóm hết. Hồi ấy nghĩ lại cũng vui phết, làm gì cũng có nhau và chỉ có 2 đứa bọn mình là con gái cũng chẳng có gì phải ngần ngại với nhau cả.

hình ảnh

Chỉ có một điều làm mình khá bất ngờ đó là sau khi kết thúc kì thi vào đại học thì nó với một thằng trong nhóm nữa mới công khai là hai đứa nó bắt đầu yêu nhau rồi. Bởi vì ở trong nhóm với nhau nên thằng kia nhìn thấy được những điều đặc biệt từ nhỏ bạn của mình và lặng lẽ theo dõi và luôn quan tâm nó. Mặc dù bây giờ hai đứa nó học hai trường đại học khác nhau nhưng được cái là chung một thành phố nên vẫn ở cạnh nhau, quan tâm nhau từng tí một. Đó một tình yêu đơn giản, trong sáng bắt đầu từ một tình bạn và cũng hi vọng cho hai đứa nó sẽ có một cái kết happy ending.