Mình và a quen nhau khi đi du lịch chung với 1 người bạn, sau đó có tình cảm. A là người tốt, hiền lành, có ý chí. Tuy nhiên, so với gđ mình, gđ a không có điều kiện bằng. Mình là người khá thực dụng, luôn muốn lấy chồng môn đăng hôn đối cả về đk kinh tế lẫn học vấn (a tốt nghiệp đại học nhưng bố mẹ và a chị là lao động phổ thông). Điều này khiến mình suy nghĩ nhiều. Tháng 3 vừa rồi, mình quen 1 người ở gần nhà, điều kiện rất tốt như mình mong muốn để kết hôn. Sau khi suy nghĩ kỹ, mình quyết định chia tay với a để đến với người mới. A khá sốc và nói sẽ chờ mình quay lại. Sau 3 tháng, chuyện với người mới k thành, mình có tâm sự với a cho đỡ buồn. A nói vẫn chờ mình. Nhưng khi đó, 1 mặt mình vẫn chờ có thể quay lại với người mới, 1 mặt cảm thấy k đủ tự trọng để quay lại với a nên nói chỉ làm bạn thôi. Đến bjo, mình đã hết hi vọng với a chàng đến sau nhưng cũng k đu can đảm để nối lại tình cũ. Bởi tc của mình k còn là tình yêu, và có quay lại cũng k thể kết hôn. A thì vẫn quan tâm, vẫn muốn nối lại. Nhìn a gầy đi và suy nghĩ nhiều, mình cũng có chút chạnh lòng. Mình có nên tiếp tục ở bên cạnh a như bạn bè hay cắt liên lạc để a quên đi?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của keoduasaurieng90