Em cũng có tình huống này cần mọi người chia sẻ, mọi người giúp em với nhé. Trước khi viết thì em có nguyện vọng là mọi người đừng quote lại bài em mà chỉ @em_trang thôi nhé vì em sau một time em sẽ del bài, em không mún người quen nhận ra.

Em và anh ý gặp nhau ở buổi thuyết trình của công ty Tâm Việt, dạy về kĩ năng mềm trong công việc ý, trời xui đất khiến thế nào hôm đó lại ngồi ghế cạnh nhau, em thấy anh có cái usb hình con gấu trúc xinh lắm ý, tính em gặp người lạ có cái gì mình thích là em hay hóng hay hỏi thăm có khi chả nhìn mặt nhau mà em vô tư tập trung vào chuyên môn thôi, kiểu như đi mua quần áo hay nước hoa là em đứng trao đổi kinh nghiệm, hỏi ý kiến các chị lạ hoắc luôn. Trong khi nhiều người đau đầu nghĩ cách làm quen sao cho tự nhiên thì cái khâu đấy với em lại không phải suy nghĩ, không biết có phải vì nhìn em cũng đáng tin, không đến nỗi đầu trâu mặt ngựa hay sứt môi lồi rốn không, mà toàn là rất tự nhiên chứ em không có chủ ý làm quen ạ, chắc vì em hay hóng hớt.

Sorry em lại lan man, quay lại từ chỗ con gấu trúc:Laughing:, thế là em mới sáng cả mắt lên em hỏi anh mua con gấu đấy ở đâu, hỏi xong em ngồi im re không nói năng gì cả vì em nghĩ thế là xong, thì anh lại hỏi em đi học hay đi làm, học trường gì, bla bla... anh hỏi thì em cũng hỏi lại chả lẽ không hỏi gì, mà cũng tò mò, chuyện wa chuyện lại thì 2 bên nắm được vài thông tin của nhau, toàn thông tin tốt đẹp cả, em cũng thấy có thiện cảm với anh, em báo cáo với các anh chị là em không phải dạng đầu đất hay dễ dãi ạ, em thuộc dạng kĩ tính nên zai nào mà em cảm tình thì không phải dạng lấc cấc hay gì gì đâu ạ, cũng phải thế nào đấy...