Hi các a chị,

Đợt thực tập vừa rồi em có quen 1 anh làm cùng công ty. Anh ý 29t, em mới 20t thôi. Trong thời gian em thực tập thì thi thoảng anh ý cũng trêu em và qua lại nói chuyện, nhưng ko xin SĐT. Khi em hết 3 tháng thực tập ở đó thì anh ý mới xin số. Và từ đó mới liên lạc, nhắn tin gọi điện cho em. Anh ý đến nhà em chơi 1 lần và sau đó nói yêu và muốn đi xa hơn, tức là sau này muốn cưới. Mà em thì còn quá trẻ, lại mới quen nhau, đến chuyện nhận lời yêu em còn chưa nghĩ đến nữa là cưới. Vì thế em cũng nói thẳng và tỏ thái độ luôn. Phải đến 5 tháng em lạnh lùng, ko cho gặp, ít nhắn tin hay nghe điện thoại, nhưng anh ý vẫn giữ liên lạc với em. Không thường xuyên đến mức ngày nào cũng nhắn nhưng vài ba ngày lại nhắn hoặc lại gọi điện.

Lâu lâu em thấy anh ý cũng kiên trì nên đồng ý cho gặp thì anh ý nói là sẽ chờ em. Em cũng cảm thấy thoải mái hơn. Đợt này bọn em đi chơi nhiều hơn thì em thấy vui, nói chuyện cũng hợp. Khi ở cạnh nhau, anh ý rất chiều em,rất tình cảm, có hôm em buồn còn xin nghỉ làm để đưa em đi chơi. Anh ý rất hay rủ em về nhà anh ý, đi chơi với bạn bè anh ý nhưng em chưa đồng ý. Nhưng khi ai về nhà nấy thì em thấy anh ý ko quan tâm em lắm. Thường là anh ý ít nhắn tin, thậm chí là chẳng nhắn tin chúc ngủ ngon ý. hàng ngày có gọi điện nhưng chỉ nói khoảng 10' rồi thôi. Hiện tại thì em vẫn chưa nhận lời yêu anh ý. Vì Em ko hiểu vì sao anh ý lại thế? Không biết anh ý có thật lòng với em ko hả các anh chị. giúp em với