Xin chào tất cả chị/em ở wtt, mình là nam, năm nay đã 24t

mình có 1 tình yêu rất đẹp (có thể là đối với mình), mình yêu bạn gái mình rất nhiều và bạn gái mình cũng rất yêu mình. 2 đứa quen nhau đc 3 năm, chuyện cãi vã trong tình yêu là điều ko tránh khỏi nhưng ko bao giờ giận nhau lâu quá 30', sẽ có người chủ động làm lành trước. 2 đứa mình trong thời gian quen nhau có buôn bán quần áo chung nhưng chỉ đc một vài tháng đầu, về sau ế ẩm nên 2 đứa thất nghiệp, bạn gái mình nhờ có mẹ nên xin vào làm đc trong cty của gia đình nên công việc cũng ổn định. mình do học hành dang dở, đang học đh giữa chừng rồi nghỉ (điều này khiến mình hối hận rất nhiều), cũng ko kiếm đc việc làm nên ở nhà chơi ko. mọi chuyện đều đang hoàn toàn bình thường, những tin nhắn yêu thương vẫn còn đó, đột ngột bạn gái mình bảo "tạm xa nhau một thời gian" vì mình ko thể lo đc cho tương lai của cô. lúc đó mình cảm thấy shock rất nhiều, rất buồn, tâm trí ko làm chủ đc nên đã nhắn tin hồi đáp lại với lời "chia tay", cả đêm đó mình ko ngủ đc, rất nhiều câu hỏi "tại sao tại sao" luôn hiện ra trong đầu mình, mình thức trắng cả đêm chỉ chờ đến sáng để qua nhà bạn gái nói chuyện cho rõ ràng. cuộc nói chuyện để hàn gắn tình yêu đã ko diễn ra như mong đợi của mình, bạn gái nhất quyết ko quay lại, cô bảo khi nào mình có thể lo đc cho cuộc sống của mình và của cô thì khi đó hãy đến tìm cô. mình như vớ đc chiếc phao cứu sinh khi mênh mông giữa 1 đại dương cảm xúc, mình về kiếm ngay việc làm, kiếm việc học để chứng tỏ cho cô thấy mình có thể làm đc. bạn gái mình bảo dù chia tay vẫn muốn làm bạn nhưng cô làm ngược lại hoàn toàn với điều cô nói. mình chỉ muốn nt hỏi thăm như một thói quen suốt 3 năm trời, chỉ có dòng chữ "seen" để lại, dường như cô muốn cắt đứt mọi mối liên lạc. tuần lương đầu tiên của mình, mình nghĩ đến bạn gái đầu tiên, mua cho cô đôi giày mà cô thích, mình chỉ muốn gặp mặt một chút thôi, để tặng đôi giày và nhìn thấy nụ cười trên môi cô, nhưng cô nhất quyết ko chịu gặp mặt và đôi giày đc mình gửi thông qua bạn. kể từ sau khi chia tay, bạn gái mình thay đổi rất nhiều, chụp hình sexy rồi up lên fb (chỉ mặc mỗi đồ lót), điều mà chưa từng xảy ra trước giờ, mặc đồ hở hang khoe v1 dù lúc trước quen mình thì lúc nào cũng mặc đồ kín vì bạn gái mình sợ lạnh và luôn chửi mấy đứa mặc kiểu hở hang ngoài đường, hình ảnh chung của 2 đứa trong 3 năm trời đc cô up rất nhiều lên fb thì nay đã bị xóa hết, mình gần như ko tồn tại. bạn gái mình có nói chuyện với bạn thân, nói rằng ko phải do cô ấy nói chia tay mà là do mình nói, đây là sai lầm lớn nhất của mình, vì khi mình đọc đc dòng chữ "tạm xa nhau một thời gian" thì ai mà ko nghĩ đến 2 chữ "chia tay"

đã gần 1 tháng kể từ khi 2 đứa xa nhau, mình nhớ cô ấy rất n hiều, quan tâm lo lắng có đủ mà cô ấy luôn hời hợt với những việc mình làm. ngoài trừ những lúc đi làm đi học, tâm trí mình luôn nhớ bạn gái, luôn tự hỏi những câu hỏi ngớ ngẩn tại sao lại ra nông nỗi này

mình là con trai nên có thể ko hiểu dc hết tâm tư tình cảm của con gái nên nhờ các chị/em/mẹ những người đã có kinh nghiệm có thể tư vấn giúp mình. mình còn rất thương bạn gái mình, dù gì cả 2 cũng đã từng có con với nhau rồi mà, mình muốn lo cho bạn gái mình hết mức có thể. xin giúp mình phải làm gì để có thể nắm giữ lại tình yêu này. cám ơn mọi người