Em năm nay 22t. Em chia tay tình đầu cũng 11 tháng rồi, nhưng tư đó em hầu như khép kính không có tình cảm vs bất kỳ ai hết.

Vẻ ngoài của em cũng không tệ, bắt đầu học kỳ mới mình quyết tâm sẽ học thật tốt. NHưng khoảng 1 tuần nay, trong lớp có một bạn cứ nhìn em quài thôi, em không hiểu tại sao. Lúc đầu em nghĩ chắc tại em quái dị hay xấu xí quá nên bạn đó nhìn, nên cũng bực bội. NHưng từ từ cũng thấy bạn ây dễ thương và tức cười. Cách đây 2 ngày, em ngồi trong lớp, bực bội vì bạn ấy cứ nhìn em quài, nên quyết định ngồi nhìn lại cho biết mùi, bạn ấy cứ quay lên rồi quay xuống vì em ngồi sau bạn ấy, xéo về phía tay phải. Mắc cười quá, về nhà em đăng 1 stt lên facebook vs nội dung như vầy:'a little secret...mỗi ngày đi học lại có một niềm vui nho nhỏ...bắt đầu ngớ ngẩn nữa rồi" và để ở chế độ pulic, thì bạn ấy vào like stt ấy, em mới biết face của bạn ấy, rồi add friend cũng nói chuyện, em và bạn ấy có điểm giống nhau là để chế độ off, nhưng em hỏi gì hoạc nt gì cho bạn ấy thì bạn ấy đọc ngay hoặc trả lời ngay. Em nói chuyện như thế vs bạn ấy đc 2 ngày rồi. Thì 2 ngày này bạn ấy cũng đi học muộn trc đó ko như thế, bạn ấy toàn đi học sớm hơn em thôi, em hỏi sao bạn ấy đi học muộn thế, thì bạn ấy nói có việc càn giải quyết nên thức khuya. Hồi trưa này em có nt trên face nói bạn ấy cô gắng ngủ sớm, thì bạn ấy nói là đang có chuyện vs người yêu nên phải thức khuya, em hỏi giận nhau hả, bạn ấy umh. Không hiểu sao khi đọc đc tin nhắn ấy em hụt hẫng vô cùng, ko ăn đc cơm trưa nữa. Em thật sự không hiểu, lúc sáng, bạn ấy còn nhìn mình, mình quay lại, bạn ấy còn lúng túng quay đi chổ khác.

Em đã quá tưởng tượng và suy nghĩ vẩn vơ nên tự gieo cho em những suy nghĩ ngớ ngẩn, hay là bạn ấy chỉ là một người quá hiền lành và lịch sự trong giao tiếp và em đã hiểu lầm? Có lẽ bạn ấy đã biết em bắt đầu thích bạn ấy rồi nên nói thế cho mình đừng làm phiền bạn ấy nữa, có phải vậy ko? em nên làm j đây? Mọi người nghĩ cậu ấy thật sự đang muốn gì? Em đang bối rối lắm! Mọi người giúp Em nhé! Em cảm ơn nhiều lắm.