Em và bạn trai em đã yêu nhau được 4 năm, đã quyết định cuối năm nay cưới. Nhưng em đang có 1 chuyện khó nghĩ thế này. Bố bạn trai em đã từng đi bộ đội. Bác í là thương binh, có là nạn nhân DIOXIN hay không thì em không biết nhưng thấy bạn trai em có được trợ cấp xã hội theo chế độ nạn nhân DIOXIN. Theo như bạn trai em thì làm thế để đòi chế độ thôi.

Nhưng thực sự em rất băn khoăn. Mẹ em thì bắt phải làm sáng tỏ điều này vì mẹ em rất sợ sẽ ảnh hưởng đến sau này. EM cũng thấy sợ lắm ạ. NHưng ngày trước là sinh viên, bạn trai em thường xuyên đi hiến máu nhân đạo và kết quả được trả về lúc nào cũng bình thường. Hôm trước em có xin tư vấn thì người ta bảo là nếu trong máu có nhiễm chất độc hoá học thì sẽ báo trong kết quả. Em cũng bớt lo. Hơn nữa anh trai anh í cũng đã cưới vợ sinh con hoàn toàn bình thường ạ.

Thực ra thì chúng em cũng định đi kiểm tra sức khoẻ trước khi cưới n sau chuyện này em muốn đi để xét nghiệm xem có nhiễm DIOXIN không. Nhưng em đang băn khoăn không biết có nên nói với bạn trai em điều đó ko, hay là cứ thế đi xét nghiệm thui.Em sợ nói ra làm anh í tự ái. Em và anh í chưa dấu nhau chuyện j bao giờ, em cảm thấy áy náy lắm. Mọi người cho em 1 lời khuyên với ạ. Với ai biết thì cho em mấy địa chỉ để khám sức khoẻ trước khi cưới với ạ. EM cảm ơn cả nhà nhiều lắm