em hiện vẫn đang là sinh viên. trước đây, hồi ôn thi đại học em có cảm tình với 1 thầy giáo, thầy còn trẻ lúc đó là 28 tuổi, vì em thường hay ngưỡng mộ những người giỏi mà đối với con mắt của 1 đứa mới lớn nứt mắt ra đời thì thầy giáo đối với e là người như vậy. hồi ôn thi thì nhóm chúng e và thầy cũng hay nói chuyện vì cùng quê nữa nhưng cũng ko đi xa hơn chỉ vậy.sau kì thi đại học, khi thi xong e có gọi cho thầy nói về vấn đề thi cử kể từ đó e và thầy cũng hay nhắn tin qua lại, rùi e đậu đại học và xuống sg học. thầy hẹn e đi uống cafe rùi đi coi phim. kể từ đó chúng e rất hay hẹn hò như vậy. 1 thời gian ko dài sau đó e đã nhận lời yêu thầy. đọc đến đây chắc 1 ng cười e vì e quá dễ dàng đúng ko? như vậy.đi chơi thì cứ 9h30 tối là về. khi đó e cảm thấy thầy là 1 ng rất kinh nghiệm, nhưng ko hiểu sao e ko đề phòng gì hết, hết sức, hết sức tin tưởng. mới quen biết gần 1 năm mà e đã dại dột đem cái đời con gái trao cho thầy.quen nhau cứ như vậy đến khi e học xong ki 1 năm 3, có nhiều cũng chuyện xay ra trong quãng thời gian này nhưng là những giận dỗi bình thường của e. khi quen nhau thì thầy có nói là thầy sống cùng e gái và mấy bà chị ở chung cư.e có đòi qua chơi thì thầy kêu bất tiện. có 1 vài lần khi mới quen thầy có kêu e đi gặp bạn thầy ( cũng là đàn ông) thì e kêu ngại lắm. ko chịu đi. e thật NGU. có lần e nhắn tin buổi tối cho thầy thì thấy ai đó nhắn lại : "e có biết anh ..đã có gia đình chưa?" e nhắn lại " a hôm nay bị làm sao vậy? tính trêu e hả" bên đó ko nhắn lại j hết. trong đầu e chỉ nghĩ là e gái a ấy đang chọc e. ko suy nghĩ j cả. hôm sau e có hỏi thì a ta nói " sao e lại nhắn tin như vậy, làm e anh ta đánh giá e đanh đá ( e có nhắn lại " a bị khùng phải không"). e lại thấy xấu hổ mà ko biết chui đi đâu kiểu như lỗi mình vậy. một thơi gian sau có 1 phụ nữ gọi điện nói là vợ của a ta, nói a ta đã có gia đình, có con rùi, chị ta còn nói là có 1 nhỏ tên P cũng bị lừa như e. e nói e ko tin, chị ta nói sẽ gặp e và đưa e xem giấy dk kết hôn, lúc sau lại thấy chị ta gọi lại nói chị ta bận ko gặp e được. lúc đó e khóc rất nhiều nhưng lúc sau lại nghĩ a ta muốn chia tay e nên bày trò như vậy tại lúc đó e rất hay giận dỗi và hung hăng, e nghĩ a ta chán ghét e nên vậy. thế là e gọi cho a ấy, ngây thơ lại tin rằng như vậy. a ta cũng nói là tại e đang giận a nên a bày trò như vậy trêu e. thế rùi lại quay lại. sau này e thấy a ấy giờ giấc thất thường, chỉ gặp e vào khoảng 6h-10h tối, chủ nhật. ngày lễ thì ko thấy mặt đâu nên e nghĩ rằng đã hết tình cảm, e cũng vậy. thấy nhạt dần. sau nhiều lần chia tay rồi quay lại thì tụi e chấm dứt. khi đó e rất nhớ anh ta nhưng quyết tâm ko liên lạc lại nữa. hơn 1 năm rưỡi qua rồi, tự nhiên 1 hôm, qua internet, e tình cờ phát hiện ra anh ta đã có vợ. e rất sốc. lúc đó e khóc vì e cảm thấy rất cay cú. như kiểu e bị chơi 1 vố mà ko hề hay biết. e rất tưc giận lúc đó trong đầu e suy nghĩ phải trả đũa ra sao. thế rồi e nhắn tin là e rất hối hận vì đã chia tay a, rất đau khổ và muốn được quay lại. a ta ko nhắn lại, sáng hôm sau e nhá máy mấy lần a ta gọi lại, nói chyện hỏi thăm e, a ta ko tin rằng e có ý như vậy thật, a ta cảnh giác e nhưng e năn nỉ cho e gặp a. khi gặp a ta rồi e ko thể diễn kịch được, thế là lộ hết mọi kế hoạch trả thù của e. nhưng bây h e và a ta vẫn gặp nhau, e vẫn muốn tìm cách nào đó trả đũa a ta nên vẫn cố gắng duy trì liên lạc. e hiện tại rất mâu thuẫn : đau lòng vì đó là người e yêu đầu tiên, yêu 1 cách ngây ngô, ng mà e tin tưởng nhất ko bao giờ nghi ngờ, lại lừa e 1 vố đau như thế. lại thấy tức giận, cứ mở măt ra là e nghĩ tới chuyện này, e thấy stress kinh khủng nhưng ko dám tâm sự bất kì ai vì xấu hổ cho sự ngu ngốc của mình. mọi người tư vấn giup e với. e muốn a ta phải nhận cái j đó xứng đáng với những việc a ta làm, ko chỉ mình e mà nhiều ng con gái khác. ko biết bây h a ta lại đang tiếp tục lừa ai,nữa. e ko phải dân anh chị nên mọi ng chỉ giùm cách hợp lí với nha. thanks mọi ng