Chào mn, e tự giới thiệu e năm nay 20t, a 21t, e và a quen nhau qua app hẹn hò, mặc dù biết hẹn hò qua mạng khó mà thành cũng ko đáng tin nhưng e vẫn tin gặp được a là duyên tới. A đi làm ở sg, e thì ở quê, tụi e thì là người lao động phổ thông thôi, e tốt nghiệp cấp 3 còn a thì nghĩ giữa chừng năm lớp 9, ban đầu e vs a tâm sự. A kể ba má a li hôn từ nhỏ, trên a còn có 1 ng chị, chị a ở vs cha, a thì ở với ngoại, cha mẹ a hiện đều có gia đình riêng, a nói a đi làm một mình ở sài gòn buồn lắm, muốn có ng làm chung, ở chung, tâm sự, đó là ước mơ trong 3 năm nay của a, trc đó a cũng có dẫn nyc về ở chung dưới quê 1 tuần rồi cũng dạm hỏi xin cưới nhưng cha mẹ nyc ko cho mà mai mối cho ny, theo a kể là tại vì họ chê a nghèo, nyc thì ham tiền bỏ a, a còn kể nyc a có quan hệ mập mờ vs ngkh, sau đó còn quay ngược lại đăng nói xấu a. E nghe e cũng thương, a nói hay là mình ct tại vì sợ e ko lên vs a dc, e thương a, muốn bù đắp cho a nên e hứa sẽ lên gặp a, rồi sau đó xin cha mẹ lên làm chung. E, 1 đứa con gái 1 thân 1 mình tự lên sg gặp ng lạ, giờ e nghĩ lại e thấy sao lúc đó mình gan quá. Gặp xong thì khoảng 1 tháng sau a2 e phát hiện e có ny, a2 e cấm vì a ấy xăm mình, đăng hình nhậu lên fb, nhưng e ko nghe, thậm chí a2 e còn nói sẽ tìm dc nhà a, chỗ a lm tới a bắt a ct, e sợ và khóc nên đã thú nhận với cha e, xin cha đừng để a2 lm v, e cũng giải thích cho cha mẹ e tin a là 1 người tốt. Cha mẹ e đến h cũng có thể coi là chấp nhận a nhưng cha mẹ có từng nói với e ko phải ai cũng xấu, nhưng 1 ng thiếu sự giáo dục từ gia đình rất phức tạp. Mọi chuyện sau đó êm xuôi, e bắt đầu xin gia đình lên làm chung vs a, dĩ nhiên là cha mẹ e ko cho, quyết ko để con gái đi lm xa nhà, e nói với a, a buồn a khóc, xong chuyện cũng êm xuôi, lúc đó e nghĩ giọt nc mắt của đàn ông ko dễ gì chảy nên e thương a lắm, e thấy có lỗi nên e cố gắng bù đắp cho a. A từng nói về chuyện cưới hỏi với e dù quen chưa đc 1 năm nhưng vì cũng yêu a và không muốn làm a mất hứng nên e cũng coi đó như lẽ hiển nhiên. Trong khoảng thời gian đó e có lên gặp a 5 6 lần, còn a thì chỉ xuống nhà e đúng 1 lần để xin cha mẹ e cho về nhà a chơi dịp lễ, đường từ sg về nhà a thì phải đi ngang qua nhà e nên ng thân thường  hay hỏi s ko thấy a về thăm e, e tủi thân lắm, lý do vì sao a ko về thì a nói vs e là a ít khi về quê nên ko tạt qua thăm e, còn nếu về thăm e thì a mệt, cha mẹ e cũng ko cho a vs phòng trong, a thì chỉ có dc nghỉ 1 ngày CN nên e cũng thông cảm. Trong khoảng thời gian e lên a thì e đã mất với a rồi, chuyện đó thì e cũng ko tiếc, mình đồng ý thì mình chịu. Lúc e tìm hiểu a thì fb của a toàn là gái, gái đẹp, gái hở hang, nyc của a thì cũng có vài cô quên trên mạng, ch gặp bao h vì a muốn họ lên sg nhưng họ ko lên. Có lần e nói fb a toàn gái, ng chờ kb thì nhiều và đều là gái đẹp, nếu ko muốn nói là sexy, thì a nói a chỉ kết bạn đại, với bn kb r thì thôi còn ch chấp nhận a ko xóa là vì để đó cho có bạn nhiều để kiếm tương tác e ko cãi dc nên cũng ko nói nua, nhưng e vẫn buồn và dần nghi ngờ nhân phẩm của a. Chuyện là trong những tháng dịch đây, e còn phát hiện instargam của a có follow những cô gái đăng ảnh khiêu gợi, e buồn lắm nhưng e suy nghĩ đàn ông ai cùn vậy, cộng thêm việc e ko ở gần a nên đó là nhu cầu sinh lý bình thường. Mặc dù trong lòng e vẫn buồn, mới đây e đã lm 1 việc e cũng không biết phải gọi là ngu ngốc hay khôn ngoan, e đã mua 1 nick fb khác, đổi ảnh cô gái khác và kết bạn với a, a đồng ý ngay sau khoảng 1 tiếng, điều đó khiến e khá buồn, lúc e nhắn tin a làm quen thì a cùn thừa nhận là có ny r và sẽ không cấm sừng ny, nhưng sau đó là hôm trước a đã bắt chuyện trước với nick giả này. Còn hôm nay a hỏi e ăn ít s mập, e biết thừa a chỉ muốn e mập lên để nở nang hơn vì a cứ hối thúc e ăn nhiều rất nhiều lần r, hôm nay e đã thẳn thắn hỏi a có p là a ko phải muốn e mập mà là muốn thứ khác to lên đúng ko, a thừa nhận, e nói v nghĩa là a ko hài lòng vs e thì a nói là ko có. Thực sự thì việc bị ny nhắc đi nhắc lại về cơ thể khiến e thấy rất tự ti và khó chịu, mặc dù a có khen e nhưng e đều nghĩ chỉ là lời nói để e vui, nịnh e thôi chứ so ra e chẳng là gì với những ng con gái xung quanh a cả. Có thể e là con ng ích kỉ, muốn bản thân mình là duy nhất đối với a, nên e rất khó chịu trong lòng và càng ngày e càng nghi ngờ nhân phẩm, con người a, trong đầu e hiện tại có 2 suy nghĩ a là con ng tốt, a vẫn thương e và những chuyện kia là nhu cầu sinh lý bình thường, và một suy nghĩ cho rằng a là 1 người đứng núi này trông núi nọ và tham lam, háo sắc nếu thật v thì e chỉ muốn kết thúc với a. Nhưng hiện giờ e đang rất rối rắm, e biết chuyện của e có thể ko là gì so với nhiều người khác, nhưng e thật sự cần lời khuyên để sáng tỏ được a và biết có nên tin tưởng vào a tiếp ko, e ko muốn đi sai bước, mong mọi người giúp e với ạ...