Mình và cô ấy yêu nhau đã yêu nhau được đúng một năm, cùng bằng tuổi nhau năm nay 25 tuổi.

Trong thời gian này đã có một lần chia tay và quay lại với nhau được gần 3 tháng rồi. Công việc của mình và cô ấy ổn định, đẹp đôi, cô ấy làm y tá cho một bệnh viện quốc tế trên HN, còn mình làm phiên dịch cho một công ty ở Nam Định.

Gần đây có chương trình đi điều dưỡng bên Đức, cô ấy đã nộp hồ sơ và chờ phỏng vấn,từ sau hồi đấy cô ấy lạnh nhạt với mình dù mình rất cố gắng. Cô ấy bảo nếu được sẽ đi 5; 6 năm và bảo nếu được thì chờ và mình ko đồng ý. Cô ấy bảo đi vì gia đình và ko phải vì kinh tế(!?) nhưng rồi cô ấy viết trên trang cá nhân đại khái ko có tiến thì vất vả lắm, bla bla.... để rồi cuối cùng nói lời chia tay tới mình ngày hôm nay dù mình đoán trước được nhưng cũng buồn lắm, hóa ra mình đã ảo tưởng nhiều về tình yêu, dành hết cho cô ấy để rồi cô ấy phủi tay ra đi vì tiền bạc. Mình là mối tình thứ 2, thứ 3 của cô ấy nhưng với mình cô ấy là mối tình đầu.

Thực sự những điều xẩy ra với mình ngày hôm nay làm mình buồn và thất vọng về con người và tình yêu. Mình lên chia sẻ với mọi người trên này mong nhận được sự động viên từ mọi người. Mình đã từng nghĩ đến tương lai, những điều tốt đẹp sau này với cô ấy để rồi nhận lấy kết cục này...