Em năm nay 22 tuổi, lần đầu yêu vào năm 20 tuổi, có lẽ vì yêu muộn và khó yêu nên khi chia tay em khó vượt qua hơn người khác.

Bọn em đã chia tay được 8 tháng, em cũng là mối tình đầu của người đó. Sau chia tay 6 tháng bọn em đã từng quay lại nhưng không thể hàn gắn thêm dù còn yêu, nên lại chia tay lần nữa. Dù đó là quyết định chủ động từ phía em nhưng em lại suy sụp như thời gian đầu. Từ đó đến nay là 2 tháng, và em mới biết tin người đó đang tiến tới với một người khác. Và em lại suy sụp như thế.

Mọi người xung quanh đều trách em dại khờ, ngu ngốc vì để chuyện đó ảnh hưởng rất nhiều tới cuộc sống. Em đã mất cân bằng hoàn toàn, và mọi công việc học tập của em đều bị sa sút ảnh hưởng rất nhiều. Nhiều ngày liền em giam mình trong nhà không chịu ra ngoài, bỏ ăn uống và mệt mỏi vô cùng.

Nghe tin người đó có người mới, em dường như cảm thấy ngta đã cạn tình cạn nghĩa, mà chỉ còn mình vẫn phải chịu khổ đau. Em thật sự ko muốn sống thế này nữa. Các chị đã từng vượt qua có thể chia sẻ cho em cách nào không ạ? Cách cụ thể kiểu như block facebook, làm gì đó.... Em cảm ơn :(