Anh ấy là đồng nghiệp của chị mình trong công ty, thinh thoảng chị đi cafe với họ có dẫn minh theo nên mình gặp anh ấy cũng dc vài lần nhưng mình ko có nghĩ gì bởi vì nghe chị mình nói anh ấy đã có bạn gái làm y tá rồi, bạn gái đẹp lắm 2 người quen nhau cung lâu nữa. Thời gian sau đó a ấy thường hay nt cho minh, rủ đi xem phim với ảnh, mình thấy cũng hơi lạ có bạn gái rồi sao mà cứ tim mình hoài. Có lần mình hỏi thẳng ảnh thì ảnh chối nói là ko có, ảnh nói mấy người trong công ty chỉ chọc ảnh thôi. Minh hỏi cỡ nào a ấy cũng chối hết làm minh cũng dần tin a ấy là ko có thật. Thật sự là lúc đó minh cung co tinh cam nen minh chap nhan quen voi a ay luon, toi nay dc 3 thang roi. Nhưng hình như chỉ dc lúc đầu a ay chiều chuộng mình, thời gian gần đây chúng mình hay cãi nhau lắm. Có lần cãi nhau sôi nổi a ấy khai ra thật là có bạn gái làm y tá ở Thốt Nốt ( mình thì ở Can tho cách nhau 60km lận) Minh giận lắm, minh buộc a ấy phải có sự lựa chọn nhưng a nói a ko lam dc. Roi a đòi chia tay với lý do ko hợp nhau( tính mình thường hay giận dỗi, mình thích con trai chiều chuộng, ngọt ngào, còn a chi thich độc lập, ko phụ thuộc nhau, giống như là chuyện minh đi ăn với ảnh là mạnh ai nấy ăn, ảnh cung ko quan tâm múc dùm minh hay là ko) Chia tay nhau dc mấy lần vài bữa rồi cũng hàn gắn lại, mà lần nào cũng là mình xin lỗi trc :(( tai minh thương ảnh quá mà quên mất ảnh đang lừa dối minh. Minh cảm thấy tình cảm đang nhạt dần, ảnh it khi tự động goi hay nt cho minh, toan la minh chủ động trc, có khi mình gọi ảnh còn nạt mình nữa. Minh chịu hết nổi rồi, dù gì tình tay 3 cũng ko có kết quả, mình đã suy nghĩ rất nhiều. Giờ minh bắt a ấy phải lựa chọn, 1 là chia tay voi nguoi kia, yeu thương chieu chuong mình, 2 la minh ket thuc som cho khoi đau khổ nữa.. cuối cùng sau thời gian nói chuyen rõ ràng ãnh nói ãnh ko chiều chuộng minh dc, tính anh thich tự lập" chuyện 2 người ko hợp nhau e đừng dem người ấy vào cuộc" A nói voi minh vay minh ko con gi de nói nữa, giờ minh thật sự chia tay rồi.. Buồn thật, minh quen a ấy ko ngai nguoi ta nói gi( minh tot nghiep đại học Ngoại Ngữ, a ay chỉ lái xe cho cong ty của chi minh) minh thương a ấy ko ngai nghĩ chuyện trinh độ, minh chỉ muốn a ay thuong minh that, vay ma...quen nhau ko lau nhung sau gio minh buon qua, ko biet tình yeu kia co xung đáng để mình buồn như vậy ko nữa....