Buồn… Mới đầu năm mà đã buồn…

Quyết định chia tay đã hơn 1 năm sau 4 năm yêu nhau, vì lý do gia đình nhà ngta ngăn cản. Sau thời gian chia tay cũng có lằng nhằng mãi, đến tháng 10 vừa rồi là quyết tâm dứt hẳn, vì tôi cảm thấy thực sự mệt mỏi, ko còn muốn cố gắng nữa, ngta nói vẫn yêu nhưng ko thể làm gì để thay đổi được nữa. Ngày cuối cùng tôi nói mình xa nhau thôi, cứ yêu mà biết là ko để làm gì mệt mỏi lắm, ngta khóc, ngta nói chưa sẵn sang… thế rồi cũng buông tay…

2 tháng ko gặp nhau, tình cờ gặp lại trong 1 buổi off tại 1 câu lạc bộ tiếng anh, ngỡ ngàng, nhưng tôi chỉ gật đầu chào, trong suốt buổi đầu off, tôi biết ngta luôn nhìn tôi nhưng tôi ko nhìn lại, sau đó khi giải lao trở vào thì ko thấy ng ấy nữa.

Chúng tôi vẫn có fb của nhau, vẫn thường vào xem tin tức của nhau nhưng chỉ lặng lẽ, tôi ko muốn xóa vì tôi nghĩ tôi cần đối mặt với tất cả, kể cả sự tổn thương và đổ vỡ. Tôi biết có 1 người con gái cùng lớp tiếng anh với ngta, họ đang có tình cảm với nhau, tôi mỉm cười…

Cuối tháng 12 là sinh nhật ngta, tôi suy nghĩ cân nhắc lắm, cuối cùng nhắn 1 tin nhắn chúc mừng qua yahoo, tôi nói tôi hy vọng ngta đã tìm được 1 nửa thực sự và sẽ chúc ngta hạnh phúc. Chỉ thế thôi, tôi muốn chúng tôi vẫn có thể coi nhau là bạn. Tối đó, ngta gọi điện liên tục, tôi ko nghe, ngta nhắn liền 1 lúc mấy tin nhắn, nội dung là ngta ko phải đã tìm được 1 nửa thực sự, ngta vẫn ngày nào cũng nhớ và yêu tôi nhiều lắm… Tôi im lặng, ngta bảo ngta chỉ vui đùa với ng con gái kia thôi. Tôi tự dưng cảm thấy khó chịu, cảm thấy bực mình, cảm thấy ngta thực sự tồi tệ, tôi cứ bị giằng xé giữa 2 hình ảnh: 1 là ng đàn ông tôi đã yêu thương trân trọng suốt bao nhiêu năm qua, 1 là ng đàn ông đa tình đáng sợ, ko để ý đến cảm xúc của tôi, chia tay tôi ko được bao lâu đã có tc với ngk và rồi biết tôi biết thì lại thanh minh là chỉ vui đùa. Tôi cảm thấy ko còn trân trọng ngta nữa, tôi cảm thấy tình yêu trong tôi cũng chết luôn rồi. Tôi im lặng…

Đêm 30 tết, ngta nhắn tin chúc tết, ngta nói ngta và ng con gái kia đã ko có gì với nhau nữa, ngta hy vọng điều đó sẽ làm cho tôi đỡ nghĩ xấu về ngta một chút, ngta nói 1 lần cuối cùng cho ngta được nói rằng ngta còn rất yêu tôi… Tôi im lặng, tôi cảm thấy khó chịu, tôi ko muốn nghĩ đến mấy điều vớ vẩn đó nữa, nhưng tôi lại cứ suy nghĩ mãi, ngta làm thế để làm gì, tôi ko thích cách xử sự đó. Tôi ko biết tại sao tôi lại phải nghĩ đến những điều đó mãi thế này, có phải tôi còn yêu ko? Tôi phải làm sao để gạt bỏ những điều này ra khỏi đầu để sống 1 cuộc sống khác? Mọi ng cho tôi lời khuyên với!!!